in

ಆರೋಗ್ಯಕರ ಚರ್ಮವನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು 9 ಅಭ್ಯಾಸಗಳು

ಆರೋಗ್ಯಕರ ಚರ್ಮದ ಪ್ರಮುಖ ಸೂಚಕ ನೈಸರ್ಗಿಕ ಹೊಳಪು. ಆದರೆ ಒತ್ತಡದ ಜೀವನಶೈಲಿ, ಒತ್ತಡದ ಕೆಲಸದ ವೇಳಾಪಟ್ಟಿ, ಅಸಮರ್ಪಕ ನಿದ್ರೆ, ಪೌಷ್ಠಿಕ ಆಹಾರದ ಕೊರತೆ, ಮಾಲಿನ್ಯ, ಹಾನಿಕಾರಕ ಸೂರ್ಯನ ಕಿರಣಗಳು (ಯುವಿಎ / ಯುವಿಬಿ), ಅತಿಯಾದ ಧೂಮಪಾನ ಮತ್ತು ಆಲ್ಕೊಹಾಲ್ ಕುಡಿಯುವುದು ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮವನ್ನು ಮಂದ ಮತ್ತು ಶುಷ್ಕವಾಗಿಸುತ್ತದೆ. ಇವೆಲ್ಲವೂ ನಿಮ್ಮ ಜೀವನದ ಒಂದು ಭಾಗ ಮತ್ತು ಭಾಗವಾಗಿದೆ, ಮತ್ತು ನೀವು ಅವರಿಂದ ಓಡಿಹೋಗಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ನೀವು ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಅವುಗಳನ್ನು ತಡೆಯಬಹುದು. ನಿಮ್ಮ ವಯಸ್ಸನ್ನು ಹಿಡಿದಿಡಲು ನಿಮಗೆ ಸಾಧ್ಯವಾಗದಿದ್ದರೂ, ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮದಿಂದ ಹೊಳಪು ಮತ್ತು ಕಾಂತಿಯ ನಷ್ಟವನ್ನು ನೀವು ಖಂಡಿತವಾಗಿ ನಿಧಾನಗೊಳಿಸಬಹುದು.

ಹೊಳೆಯುವ ಚರ್ಮವು ಮಹಿಳೆಯ ಪ್ರಮುಖ ಆದ್ಯತೆಯಾಗಿದ್ದ ದಿನಗಳು ಹೋಗಿ ಈ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರೂ ಮೃದುವಾದ, ಸುಗಮ ಮತ್ತು ಸಹಜವಾಗಿ, ಕಳಂಕವಿಲ್ಲದ ಹೊಳೆಯುವ ಚರ್ಮಕ್ಕಾಗಿ ಹಂಬಲಿಸುತ್ತಾರೆ. ಹೊಳೆಯುವ ಚರ್ಮವನ್ನು ಸಾಧಿಸುವುದು ಕಷ್ಟಕರವಾಗಿದೆ, ಆದರೆ ಅಸಾಧ್ಯವಾದ ಕೆಲಸವಲ್ಲ.ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮವು ನಿಮ್ಮಲ್ಲಿರುವ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಅಂಗವಾಗಿದೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ನೀವು ಅದನ್ನು ನೋಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಬಯಸುತ್ತೀರಿ. ಹೊಳೆಯುವ ಚರ್ಮವನ್ನು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಆರೋಗ್ಯ ಮತ್ತು ಚೈತನ್ಯದ ಸಂಕೇತವಾಗಿ ಕಾಣಬಹುದು. ಮಂದ ಅಥವಾ ಶುಷ್ಕ ಚರ್ಮ, ಮತ್ತೊಂದೆಡೆ, ನಿಮ್ಮ ಉತ್ತಮತೆಗಿಂತ ಕಡಿಮೆ ಅನುಭವವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.

ನೀವು ಯೋಚಿಸುವುದಕ್ಕಿಂತ ಸ್ಪಷ್ಟವಾದ ಚರ್ಮವನ್ನು ಪಡೆಯುವುದು ಸುಲಭ. ಈ ಆರೋಗ್ಯಕರ ಅಭ್ಯಾಸಗಳನ್ನು ಆರಿಸಿ.

1. ಸೂರ್ಯನಿಂದ ನಿಮ್ಮನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ:

ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮವನ್ನು ನೋಡಿಕೊಳ್ಳುವ ಪ್ರಮುಖ ವಿಧಾನವೆಂದರೆ ಅದನ್ನು ಸೂರ್ಯನಿಂದ ರಕ್ಷಿಸುವುದು. ಸೂರ್ಯನ ಮಾನ್ಯತೆಯ ಜೀವಿತಾವಧಿಯು ಸುಕ್ಕುಗಳು, ವಯಸ್ಸಿನ ಕಲೆಗಳು ಮತ್ತು ಇತರ ಚರ್ಮದ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಬಹುದು. ಜೊತೆಗೆ ಚರ್ಮದ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಅಪಾಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ. ಸನ್‌ಸ್ಕ್ರೀನ್ ಬಳಸಿ. ಕನಿಷ್ಠ 15 ರ ಎಸ್‌ಪಿಎಫ್‌ನೊಂದಿಗೆ ವಿಶಾಲ-ಸ್ಪೆಕ್ಟ್ರಮ್ ಸನ್‌ಸ್ಕ್ರೀನ್ ಬಳಸಿ. ಸನ್‌ಸ್ಕ್ರೀನ್ ಅನ್ನು ಉದಾರವಾಗಿ ಅನ್ವಯಿಸಿ. ಸೂರ್ಯನ ಕಿರಣಗಳು ಪ್ರಬಲವಾಗಿದ್ದಾಗ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ 10 ರಿಂದ ಸಂಜೆ 4 ರವರೆಗೆ ಸೂರ್ಯನ ಬೆಳಕನ್ನು ಆದಷ್ಟು ತಪ್ಪಿಸಿ. ರಕ್ಷಣಾತ್ಮಕ ಉಡುಪುಗಳನ್ನು ಧರಿಸಿ. ಉದ್ದನೆಯ ತೋಳಿನ ಶರ್ಟ್, ಉದ್ದವಾದ ಪ್ಯಾಂಟ್ ಬಳಸಿ.

2. ಸಮತೋಲಿತ ಮತ್ತು ಆರೋಗ್ಯಕರ ಆಹಾರವನ್ನು ಸೇವಿಸಿ:

ಆರೋಗ್ಯಕರ ತೂಕವನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ನೀವು ಸರಿಯಾಗಿ ತಿನ್ನುತ್ತೀರಿ, ಆದರೆ ಸರಿಯಾದ ಆಹಾರವನ್ನು ಸೇವಿಸುವುದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮಕ್ಕೂ ಸಹಾಯವಾಗುತ್ತದೆ. ಕೆಲವು ಆಹಾರ ಮತ್ತು ಪಾನೀಯಗಳನ್ನು ಸೇವಾನಿಯಿಂದ ಮೊಡವೆಗಳ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಬಹುದು.

3. ಸಾಕಷ್ಟು ನೀರು ಕುಡಿಯಿರಿ: 

ನಿಮ್ಮ ದಿನವನ್ನು ಒಂದು ಲೋಟ ನೀರಿನಿಂದ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿ. ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಒಂದು ಕಪ್ ಕಾಫಿಯನ್ನು ಬಯಸುವಂತೆ, ನೀವು ಎಚ್ಚರವಾದ ತಕ್ಷಣ ನಿಮ್ಮ ದೇಹವು ಸ್ವತಃ ಪುನರ್ಜಲೀಕರಣ ಮಾಡಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ನೆನಪಿನಲ್ಲಿಡಿ. ಸರಳವಾದ ನೀರು ಇಷ್ಟವಾಗದಿದ್ದರೆ, ನೀವು ಇದಕ್ಕೆ ಸ್ವಲ್ಪ ನಿಂಬೆ ಮತ್ತು ಜೇನುತುಪ್ಪವನ್ನು ಸೇರಿಸಬಹುದು. ಹಸಿರು ಚಹಾ ಮತ್ತು ತೆಂಗಿನಕಾಯಿ ನೀರು ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಇತರ ಕೆಲವು ಉತ್ತಮ ಪಾನೀಯ ಆಯ್ಕೆಗಳಾಗಿವೆ.

4.ಪ್ರತಿದಿನ ವ್ಯಾಯಾಮ ಮಾಡಿ:

ಮುಂಜಾನೆ ಸ್ವಲ್ಪ ವ್ಯಾಯಾಮವನ್ನು ಮಾಡುವುದು ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮಕ್ಕೆ ಅದ್ಭುತಗಳನ್ನು ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಏರೋಬಿಕ್ ವ್ಯಾಯಾಮವು ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮ ಮತ್ತು ದೇಹವನ್ನು ಆಮ್ಲಜನಕದೊಂದಿಗೆ ಪುನರುಜ್ಜೀವನಗೊಳಿಸಲು ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ, ಜಿಮ್ ಅನ್ನು ಬಿಟ್ಟು ತಾಜಾ ಗಾಳಿಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದು ಒಳ್ಳೆಯದು.

5. ಮಲಗುವ ಮೊದಲು ಮೇಕ್ಅಪ್ ತೆಗೆಯಿರಿ:

ಯಾವುದೇ ತ್ವಚೆಯ ದಿನಚರಿಯ ಅವಶ್ಯಕ ಭಾಗವೆಂದರೆ ಶುದ್ಧೀಕರಣ. ಶುದ್ಧೀಕರಣದ ವಿಧಾನಗಳು ಬದಲಾಗಿದ್ದರೂ, ಮೂಲ ತತ್ವ ಒಂದೇ ಆಗಿರುತ್ತದೆ. ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮವನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸುವ ಅಗತ್ಯವಿದೆ.ನಿಮಗೆ ಇದರ ಅರಿವಿಲ್ಲದಿರಬಹುದು, ಆದರೆ ನಿಮ್ಮ ಮೇಕ್ಅಪ್ ಪರಿಸರದಲ್ಲಿ ಸ್ವತಂತ್ರ ರಾಡಿಕಲ್ಗಳ ವಾಹಕವಾಗಿದೆ. ನೀವು ಮೇಕ್ಅಪ್ ಧರಿಸದಿದ್ದರೂ ಸಹ, ಚರ್ಮವು ನಿಮ್ಮ ಬೆವರು ಮತ್ತು ಮೇದೋಗ್ರಂಥಿಗಳ ಜೊತೆಗೆ ಚರ್ಮದ ಮೇಲೆ ಕುಳಿತುಕೊಳ್ಳುವ ಧೂಳು ಮತ್ತು ಕೊಳೆಯನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸುತ್ತದೆ.

ಮಲಗುವ ಮುನ್ನ ಚರ್ಮವನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸಲು ನೀವು ವಿಫಲವಾದಾಗ, ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮವು ಸ್ವತಂತ್ರ ರಾಡಿಕಲ್ಗಳಿಗೆ ಒಡ್ಡಿಕೊಳ್ಳುವುದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮದಲ್ಲಿನ ಆರೋಗ್ಯಕರ ಕಾಲಜನ್ ಅನ್ನು ಹಾನಿಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಇದರ ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ ಉತ್ತಮವಾದ ರೇಖೆಗಳು ಮತ್ತು ಸುಕ್ಕುಗಳು ಉಂಟಾಗುತ್ತವೆ. ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮವನ್ನು ಹಾನಿಗೊಳಗಾಗುವುದರ ಹೊರತಾಗಿ, ಮೇಕ್ಅಪ್ ಮತ್ತು ಎಣ್ಣೆಗಳಿಂದಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ಮುಖದ ರಂಧ್ರಗಳು ಕೂಡ ಮುಚ್ಚಿಹೋಗಬಹುದು. ಇದು ಸಂಭವಿಸಿದಾಗ, ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮವು ಮೊಡವೆ, ವಿಸ್ತರಿಸಿದ ರಂಧ್ರಗಳು ಮತ್ತು ಇತರ ಚರ್ಮದ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಗುರಿಯಾಗುತ್ತದೆ.

6. ಒತ್ತಡವನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಿ:

ಅನಿಯಂತ್ರಿತ ಒತ್ತಡವು ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮವನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಸೂಕ್ಷ್ಮವಾಗಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಮೊಡವೆಗಳು ಮತ್ತು ಚರ್ಮದ ಇತರ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಪ್ರಚೋದಿಸುತ್ತದೆ. ಆರೋಗ್ಯಕರ ಚರ್ಮವನ್ನು ಹೊಂದಲು, ಆರೋಗ್ಯಕರ ಮನಸ್ಸಿನ ಸ್ಥಿತಿ ಹಾಗು ನಿಮ್ಮ ಒತ್ತಡವನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಲು ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಿ. ಸಾಕಷ್ಟು ನಿದ್ರೆ ಪಡೆಯಿರಿ, ಸಮಂಜಸವಾದ ಮಿತಿಗಳನ್ನು ನಿಗದಿಪಡಿಸಿ ಮತ್ತು ನೀವು ಆನಂದಿಸುವ ಕೆಲಸಗಳನ್ನು ಮಾಡಲು ಸಮಯವನ್ನು ಮಾಡಿ.

7. ಸಾಕಷ್ಟು ನಿದ್ರೆ ಮಾಡಿ:

ಸಾಕಷ್ಟು ನಿದ್ರೆ ಪಡೆಯುವುದು (ಕನಿಷ್ಠ 7 ಗಂಟೆ) ಮತ್ತು ಕೇವಲ ನಿದ್ದೆ ಮಾಡುವುದು ನಿಮ್ಮ ತ್ವಚೆ ಅಭ್ಯಾಸದ ಪ್ರಮುಖ ಅಂಶವಾಗಿರಬೇಕು. ಉತ್ತಮ ನಿದ್ರೆ ಮತ್ತು ಚರ್ಮದ ಸ್ಥಿತಿಯ ನಡುವಿನ ಸಂಪರ್ಕವು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿರುತ್ತದೆ.  ನಿದ್ರಾಹೀನತೆಯಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿರುವ ಜನರು ಎಸ್ಜಿಮಾ, ಸೋರಿಯಾಸಿಸ್ ಮತ್ತು ಚರ್ಮದ ವಯಸ್ಸಾದಂತಹ ಚರ್ಮದ ಕಾಯಿಲೆಗಳನ್ನು ಅನುಭವಿಸುವ ಸಾಧ್ಯತೆ ಹೆಚ್ಚು.ಆರೋಗ್ಯಕರ ಮೈಬಣ್ಣಕ್ಕೆ ನಿದ್ರೆ ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ ಏಕೆಂದರೆ ಇದು ಆಳವಾದ ಮತ್ತು ದೀರ್ಘಕಾಲದ ನಿದ್ರೆಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರ ನಿಮ್ಮ ಜೀವಕೋಶಗಳು ಪುನರುತ್ಪಾದನೆಗೊಳ್ಳಬಹುದು ಮತ್ತು ಹಾನಿಗೊಳಗಾದ ಜೀವಕೋಶಗಳು ದುರಸ್ತಿಗೊಳ್ಳುತ್ತವೆ.

8. ತೈಲ ಮುಕ್ತ ಮಾಯಿಶ್ಚರೈಸರ್ ಬಳಸಿ:

ಚರ್ಮದ ಕಳೆದುಹೋದ ತೇವಾಂಶ ಮತ್ತು ನೈಸರ್ಗಿಕ ತೈಲಗಳನ್ನು ಪುನಃ ತುಂಬಿಸಲು ಮಾಯಿಶ್ಚರೈಸರ್ ಅನ್ನು ಅನ್ವಯಿಸುವುದು ಅಗತ್ಯವಾಗಿರುತ್ತದೆ.ಮಾಯಿಶ್ಚರೈಸರ್ ಅನ್ನು ಅನ್ವಯಿಸುವುದು ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಸೌಂದರ್ಯದ ಉದ್ದೇಶಗಳಿಗಾಗಿ ಎಂದು ಕೆಲವರು ಭಾವಿಸುತ್ತಾರೆ, ವಾಸ್ತವವಾಗಿ ಇದು ಚರ್ಮದ ಆರೈಕೆಯ ಪ್ರಮುಖ ಭಾಗವಾಗಿದೆ. ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮವು ನಿಮ್ಮ ದೇಹದ ಹೆಚ್ಚು ಒಡ್ಡಲ್ಪಟ್ಟ ಭಾಗವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಈ ಮಾನ್ಯತೆ ಶುಷ್ಕತೆ ಮತ್ತು ತೇವಾಂಶದ ನಷ್ಟಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು.

9. ನೈಸರ್ಗಿಕವಾಗಿ ತಯಾರಿಸಿದ ಚರ್ಮದ ಉತ್ಪನ್ನಗಳನ್ನು ಬಳಸಿ:

ತ್ವಚೆ ಉತ್ಪನ್ನಗಳಿಲ್ಲದೆ ನಿಮ್ಮ ದೈನಂದಿನ ತ್ವಚೆ ನಿಯಮವು ಎಂದಿಗೂ ಪೂರ್ಣಗೊಳ್ಳುವುದಿಲ್ಲ. ಚರ್ಮದ ಉತ್ಪನ್ನಗಳನ್ನು ಬಳಸುವಾಗ, ಅವುಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ನೈಸರ್ಗಿಕ ಪದಾರ್ಥಗಳಿವೆ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ. ನೀವು ಪ್ರಕೃತಿಯಿಂದ ಪಡೆದ ತ್ವಚೆ ಉತ್ಪನ್ನಗಳನ್ನು ಮಾತ್ರ ಬಳಸುತ್ತಿರುವಿರಿ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು, ಲೇಬಲ್ ಓದುವ ಅಭ್ಯಾಸವನ್ನು ಮಾಡಿ. ಪದಾರ್ಥಗಳ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ವಿಷಕಾರಿ ರಾಸಾಯನಿಕಗಳನ್ನು ನೀವು ಗಮನಿಸಿದರೆ, ಉತ್ಪನ್ನವನ್ನು ಯಾವುದೇ ವೆಚ್ಚದಲ್ಲಿ ತಪ್ಪಿಸಿ.

ನೀವು ಯಾವಾಗಲೂ ಕನಸು ಕಂಡ ಸುಂದರವಾದ ಚರ್ಮವನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಆರೋಗ್ಯಕರ ಅಭ್ಯಾಸಗಳೊಂದಿಗೆ ಆರೋಗ್ಯಕರ ಜೀವನವನ್ನು ಅಳವಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ. ನೀವು ಸರಿಯಾಗಿ ತಿನ್ನುತ್ತಿದ್ದೀರಿ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ. ಆರೋಗ್ಯಕರ ಆಹಾರವು ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮಕ್ಕೆ ಅದ್ಭುತಗಳನ್ನು ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ತಿಳಿದುಬಂದಿದೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಆ ಕಾಲೋಚಿತ ಹಣ್ಣುಗಳು, ಸಸ್ಯಾಹಾರಿಳನ್ನು ಎಂದಿಗೂ ತಳ್ಳಿಹಾಕಬೇಡಿ.

This post was created with our nice and easy submission form. Create your post!

What do you think?

Written by Nischala

2 Comments

Leave a Reply

  2 Pings & Trackbacks

  1. Pingback:

  2. Pingback:

  ನಿಮ್ಮದೊಂದು ಉತ್ತರ

  ನಿಮ್ಮ ಮಿಂಚಂಚೆ ವಿಳಾಸ ಎಲ್ಲೂ ಪ್ರಕಟವಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಅತ್ಯಗತ್ಯ ವಿವರಗಳನ್ನು * ಎಂದು ಗುರುತಿಸಲಾಗಿದೆ

  ಕರ್ನಾಟಕದ ಪ್ರಮುಖ ಬೆಳೆಗಳು

  ಭಾರತದ ಉಕ್ಕಿನ ಮಹಿಳೆ- ಇಂದಿರಾ ಗಾಂಧಿ