in

ಕಾಫಿ ಕುಡಿಯುವುದರಿಂದ ಆಗುವ ಲಾಭಗಳು ಮತ್ತು ಅಡ್ಡಪರಿಣಾಮಗಳ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿಯಿರಿ

ಕಾಫಿ, ಕಾಫಿ, ಕಾಫಿ! ಇದು ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರ ನೆಚ್ಚಿನ ಪಾನೀಯವಾಗಿದೆ. ಬೆಳಗ್ಗೆ ನಿಮನ್ನು ಎಚ್ಚರಗೊಳಿಸಲು, ಅಂತ್ಯವಿಲ್ಲದ ಮಧ್ಯಾಹ್ನ ಸಭೆಗಳನ್ನು ಸಹಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಮತ್ತು ಉತ್ತಮವಾದ ಊಟವನ್ನು ಮುಗಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ. ಇಂದಿನ ಸಮಾಜದಲ್ಲಿ ಕಾಫಿ ಸರ್ವತ್ರವಾಗಿದೆ, ಮತ್ತು ಈಗ ಇದು ಪ್ರಪಂಚದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಬಳಕೆಯಾಗುವ ಉತ್ಪನ್ನಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ. ಪಾನೀಯವು ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಆಧುನಿಕ ಸಂಸ್ಕೃತಿಯ ಪ್ರಧಾನ ಆಹಾರವಾಗಿರುವುದರಿಂದ, ನಾವೆಲ್ಲರೂ ದಿನವಿಡೀ ಅದನ್ನು ಕುಡಿಯಲು ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡಿಕೊಂಡಿದ್ದೇವೆ.

ಕಾಫಿಯ ಮೇಲಿನ ಸಂಶೋಧನೆಯು ಅದರ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿನದನ್ನು ಹೊಂದುವಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ಅಪಾಯಗಳನ್ನು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸುತ್ತದೆ. ಕಾಫಿ ಕುಡಿಯುವುದರಿಂದ ಆಗುವ ಬಾಧಕಗಳೆರಡನ್ನೂ ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳುವುದು ನಿಮ್ಮ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಉತ್ತಮ ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ನಿಮ್ಮ ಆರೋಗ್ಯದ ಮೇಲೆ ಅದರ ಪರಿಣಾಮಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಏನು? ಕಾಫಿ ಯಾವುದೇ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆಯೇ? ನಕಾರಾತ್ಮಕ ಅಡ್ಡಪರಿಣಾಮಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಏನು?  ನಮ್ಮ ಸಮಾಜದಲ್ಲಿ ಕಾಫಿ ಸೇವನೆ ಬಹಳ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿದೆ. ಮಾನಸಿಕ ಒತ್ತಡ ಮತ್ತು ದೈಹಿಕ ಆಯಾಸದಿಂದ ಮುಕ್ತವಾಗುವುದು ಸೇರಿದಂತೆ ಕಾಫಿ ಹಲವಾರು ಆರೋಗ್ಯ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಂಬಲಾಗಿದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ಕಾಫಿ ಕುಡಿಯುವುದು ನಮಗೆ ತುಂಬಾ ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿ. ಇದು ಕಾಫಿ ಬೀಜಗಳನ್ನು ಹುರಿದ ನಂತರ ಪುಡಿ ರೂಪದಲ್ಲಿ ತಯಾರಿಸುವ ಪಾನೀಯವಾಗಿದೆ. ಕಾಫಿಯನ್ನು ಯಾವಾಗ ಬೇಕಾದರೂ ಸೇವಿಸಬಹುದು, ಬೆಳಿಗ್ಗೆಯಿಂದ ರಾತ್ರಿಯವರೆಗೆ.

ವಿಶ್ವದಲ್ಲೇ ಹೆಚ್ಚು ವ್ಯಾಪಕವಾಗಿ ಸೇವಿಸುವ ಸೈಕೋಆಕ್ಟಿವ್ ವಸ್ತುವಾಗಿರುವ ಕೆಫೀನ್ ಕಾಫಿಯ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಪದಾರ್ಥವಾಗಿದೆ. ಮಾನವ ದೇಹದ ಮೇಲೆ ಇದರ ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿ ಪರಿಣಾಮಗಳನ್ನು ಸಾಕಷ್ಟು ಚೆನ್ನಾಗಿ ಸಂಶೋಧಿಸಲಾಗಿದೆ, ಆದರೆ ಒಟ್ಟಾರೆಯಾಗಿ ಕಾಫಿ ಒಂದು ಸಾವಿರ ವಿಭಿನ್ನ ಪದಾರ್ಥಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಸಂಕೀರ್ಣ ಪಾನೀಯವಾಗಿದೆ. ಈ ಲೇಖನದಲ್ಲಿ ನೀವು ಕಾಫಿಯ ಅನುಕೂಲಗಳು ಮತ್ತು ಅನಾನುಕೂಲಗಳ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿಯುವಿರಿ,

ಅನುಕೂಲಗಳು

ಕಾಫಿ ನಿಮ್ಮ ದೈಹಿಕ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ: ವ್ಯಾಯಾಮಕ್ಕೆ ಒಂದು ಗಂಟೆ ಮೊದಲು ಒಂದು ಕಪ್ ಕಪ್ಪು ಕಾಫಿ ಸೇವಿಸಿ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆ 11-12% ರಷ್ಟು ಸುಧಾರಿಸಬಹುದು. ಕೆಫೀನ್ ನಿಮ್ಮ ರಕ್ತದಲ್ಲಿ ಅಡ್ರಿನಾಲಿನ್ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ. ಅಡ್ರಿನಾಲಿನ್ ನಿಮ್ಮ ದೇಹದ “ಹೋರಾಟ ಅಥವಾ ಹಾರಾಟ” ಹಾರ್ಮೋನ್ ಆಗಿದ್ದು ಅದು ದೈಹಿಕ ಪರಿಶ್ರಮಕ್ಕೆ ಸಿದ್ಧವಾಗಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ನಿಮ್ಮ ಯಕೃತ್ತು ಆರೋಗ್ಯಕರವಾಗಿರುತ್ತದೆ: ಗಾಯದಿಂದ ಗುಣಪಡಿಸುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸುವ ವಿದ್ಯುತ್ ಉತ್ಕರ್ಷಣ ನಿರೋಧಕಗಳು ಕಾಫಿಯಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬಂದಿವೆ. ನಿಮ್ಮ ಪಿತ್ತಜನಕಾಂಗವು ಸ್ವತಃ ಗುಣಪಡಿಸುವ ಒಂದು ಅಂಗವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಕಾಫಿಯ ಪ್ರಯೋಜನಗಳು ಸಿರೋಸಿಸ್, ಪಿತ್ತಜನಕಾಂಗದ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಮತ್ತು ಪಿತ್ತಜನಕಾಂಗದ ಕಾಯಿಲೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಇತರ ಗಂಭೀರ ಕಾಯಿಲೆಗಳ ಸಾಧ್ಯತೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಶಕ್ತಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ.

ಆರೋಗ್ಯಕರ ಮನಸ್ಸು: ಹೆಚ್ಚಿನ ಕಾಫಿಗಳು ಉತ್ಕರ್ಷಣ ನಿರೋಧಕ ಗುಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ, ಅಂದರೆ ಅವು ನಿಮ್ಮ ಮೆದುಳಿನ ಕೋಶಗಳನ್ನು ಆರೋಗ್ಯಕರವಾಗಿರಿಸುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ನರಪ್ರೇಕ್ಷಕಗಳ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತವೆ. ಪ್ರತಿದಿನ ಕಾಫಿ ಕುಡಿಯುವುದರಿಂದ ಈ ಗುಣಗಳು ಆಲಜಿಮಾರ್ ಅಥವಾ ಪಾರ್ಕಿನ್ಸನ್ ಕಾಯಿಲೆಯಂತಹ ಹಲವಾರು ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳ ಅಪಾಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಮಧುಮೇಹಕ್ಕೆ ಕಾಫಿ: ಮಧುಮೇಹ ಇರುವವರಿಗೆ ಕಾಫಿ ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿಯಾಗಿದೆ. ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಮಧುಮೇಹ ಟೈಪ್ 2 ರೋಗಗಳಿಗೆ. ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಕಾಫಿ ಸೇವಿಸುವುದರಿಂದ ಮಧುಮೇಹದ ಸಾಧ್ಯತೆಯನ್ನು ಶೇಕಡಾ 7 ರಷ್ಟು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಬಹುದು ಎಂದು ಅಧ್ಯಯನಗಳು ತೋರಿಸುತ್ತವೆ. ಮಧುಮೇಹ ರೋಗಿಯಿಂದ ಕಾಫಿ ಸೇವನೆಯು ಎಸ್‌ಎಚ್‌ಬಿಜಿಯ ಪ್ಲಾಸ್ಮಾ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಇದು ಮಧುಮೇಹದ ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು ತಡೆಯುತ್ತದೆ.

ಸುಧಾರಿತ ಅರಿವು: ಅನೇಕ ಅಧ್ಯಯನಗಳು ತಮ್ಮ ದಿನವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲು ಕಾಫಿಯನ್ನು ಬಳಸುವ ಜನರು ಅರಿವಿಲ್ಲದ ಕಾರ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಹೊಸ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿ ಕಲಿಯಲು ಮತ್ತು ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ ಎಂದು ತೋರಿಸಿದೆ. ಲಘು ಆಹಾರದೊಂದಿಗೆ ಕಾಫಿಯನ್ನು ಸಂಯೋಜಿಸುವುದರಿಂದ ಗಮನ ಮತ್ತು ಸ್ಮರಣೆಗೆ ಕಾರಣವಾದ ಮೆದುಳಿನ ಭಾಗಗಳನ್ನು ಸಕ್ರಿಯಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಇದು ಇನ್ನಷ್ಟು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗುತ್ತದೆ.

ಕಾಫಿ ಕಣ್ಣುಗಳನ್ನು ಆರೋಗ್ಯವಾಗಿರಿಸುತ್ತದೆ: ಕಾಫಿಯಲ್ಲಿ ಕ್ಲೋರೊಜೆನಿಕ್ ಆಮ್ಲ (ಸಿಜಿಎ) ಕೂಡ ಇದೆ, ಇದು ಅತ್ಯಂತ ಸಕ್ರಿಯ ಉತ್ಕರ್ಷಣ ನಿರೋಧಕವಾಗಿದೆ. ನಿಮ್ಮ ದೃಷ್ಟಿ ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ಮತ್ತು ಕಣ್ಣುಗಳನ್ನು ಆರೋಗ್ಯವಾಗಿಡಲು ಒಂದು ಕಪ್ ಕಾಫಿ ಒಂದು ಸುಲಭ ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ. ರೆಟಿನಾದ ಹಾನಿ ಅಥವಾ ಅವನತಿ ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತದ ಹೆಚ್ಚಿನ ಜನರಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಸಮಸ್ಯೆಯಾಗಿದೆ. ವಯಸ್ಸಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಮ್ಯಾಕ್ಯುಲರ್ ಡಿಜೆನರೇಶನ್ (ಎಎಮ್ಡಿ) ಒಂದು ಸಾಮಾನ್ಯ ರೆಟಿನಾದ ಕಾಯಿಲೆಯಾಗಿದ್ದು, ಇದನ್ನು ಜೀನ್ ಥೆರಪಿ ಮತ್ತು ಕೋಶ ಕಸಿ ಮೂಲಕ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಒತ್ತಡದ ಮಟ್ಟಗಳು: ಹೆಚ್ಚು ಕಾಫಿ ಎಂದರೆ ಬಹಳಷ್ಟು ಕೆಫೀನ್ ಎಂದರ್ಥ. ನಿಮ್ಮ ಒಂದು ಕಪ್ ಕಾಫಿ ನಿಮಗೆ ಮನಸ್ಥಿತಿಗೆ ತ್ವರಿತ ಉತ್ತೇಜನವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ಹೆಚ್ಚುಕಾಫಿಯನ್ನು ಸೇವಿಸುವುದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಮನಸ್ಥಿತಿಯ ಮೇಲೆ ಕೆಟ್ಟ ಪರಿಣಾಮಗಳು ಉಂಟಾಗುತ್ತವೆ. ಕಾಫಿ ಚಟವು ಆತಂಕದ ಜೊತೆಗೆ ಚಡಪಡಿಕೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು.

ಕಾಫಿ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಅಪಾಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ: ಕಾಫಿ ಕೂಡ ಆಂಟಿ-ಆಕ್ಸಿಡೆಂಟ್ ಆಗಿದೆ. ಆಂಟಿ-ಆಕ್ಸಿಡೆಂಟ್‌ಗಳು ಸ್ವತಂತ್ರ ರಾಡಿಕಲ್ ವಿರುದ್ಧ ಹೋರಾಡುತ್ತವೆ, ಅದು ಕೋಶಗಳನ್ನು ಒಡೆಯುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅವುಗಳನ್ನು ಹಾನಿಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ. ಆಂಟಿ-ಆಕ್ಸಿಡೆಂಟ್‌ಗಳು ವಿಷವನ್ನು ಹೊರಹಾಕಲು ಮತ್ತು ಕೋಶ ನವೀಕರಣವನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಪುರುಷರಲ್ಲಿ ಪ್ರಾಸ್ಟೇಟ್ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಬರುವ ಅಪಾಯವನ್ನು ಕಾಫಿ 20% ಮತ್ತು ಮಹಿಳೆಯರಲ್ಲಿ ಎಂಡೊಮೆಟ್ರಿಯಲ್ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಅನ್ನು 25% ರಷ್ಟು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಒಂದು ಅಧ್ಯಯನವು ತೋರಿಸಿದೆ.

ಮಲಬದ್ಧತೆಯನ್ನು ನಿವಾರಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ: ನೈಸರ್ಗಿಕ ಉತ್ತೇಜಕವು ನಿಮ್ಮ ಮೆದುಳಿನ ಕಾರ್ಯವನ್ನು ಮತ್ತು ಗಮನವನ್ನು ಸುಧಾರಿಸುವುದಲ್ಲದೆ, ಇದು ನಿಮ್ಮ ದೇಹವು ಆರೋಗ್ಯಕರ ಜೀರ್ಣಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಇದು ಯಾವುದೇ ಆಹಾರದ ನಾರುಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರದಿದ್ದರೂ, ಇದು ನಿಮ್ಮ ಕಡಿಮೆ ಜೀರ್ಣಕಾರಿ ಹಾದಿಯನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಮಲಬದ್ಧತೆಯ ಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಹೃದಯಕ್ಕೆ ಕಾಫಿ: ಹೃದಯ ವೈಫಲ್ಯವನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟಲು ಕಾಫಿಯನ್ನು ಸೇವಿಸಬಹುದು. ಕಾಫಿಯಲ್ಲಿರುವ ಕೆಫೀನ್ ರಕ್ತದೊತ್ತಡವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ಕಾಫಿಯನ್ನು ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಸೇವಿಸಬೇಕು ಅಥವಾ ದಿನಕ್ಕೆ 2 ಕಪ್ ಕಾಫಿ ಸೇವಿಸಬೇಕು. ಇದು ನಿಮ್ಮ ಹೃದಯ ಬಡಿತವನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಕಾಫಿ ಕುಡಿಯುವ ಜನರಿಗೆ ಹೃದ್ರೋಗ ಬರುವ ಸಾಧ್ಯತೆ ಕಡಿಮೆ ಎಂದು ಅಧ್ಯಯನಗಳು ತೋರಿಸುತ್ತವೆ. ಇದಲ್ಲದೆ, ಕೆಲವು ಅಧ್ಯಯನಗಳು ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಕಾಫಿಯನ್ನು ಸೇವಿಸುವುದರಿಂದ ಪಾರ್ಶ್ವವಾಯು ಸಂಭವನೀಯತೆಯನ್ನು ಶೇಕಡಾ 20 ರಷ್ಟು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ.

ಅನಾನುಕೂಲಗಳು

ಕೆಫೀನ್ ಅಧಿಕ ರಕ್ತದೊತ್ತಡಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ: ನೀವು ಈಗಾಗಲೇ ಅಧಿಕ ರಕ್ತದೊತ್ತಡದಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದೀರಿ ಎಂದು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿದ್ದರೆ ನೀವು ಎಷ್ಟು ಕಾಫಿ ಕುಡಿಯುತ್ತೀರಿ ಎಂದು ಯೋಚಿಸಿ.  ಕಾಫಿ ಕುಡಿದ ನಂತರ ಕೆಫೀನ್ ಅಂಶವು ಮೂರು ಗಂಟೆಗಳವರೆಗೆ ರಕ್ತದೊತ್ತಡವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ, ಕೆಫೀನ್ ರಕ್ತದೊತ್ತಡವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅಧಿಕ ರಕ್ತದೊತ್ತಡ ಹೊಂದಿರುವ ಜನರಿಗೆ, ಹೆಚ್ಚಿನ ಕಾಫಿ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಹಾನಿಕಾರಕವಾಗಿದೆ.

ಯುವಕರಲ್ಲಿ ಹೃದಯಾಘಾತದ ಅಪಾಯ ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತದೆ: ಪರೀಕ್ಷೆಗಳಿಗಾಗಿ ಅಧ್ಯಯನ ಮಾಡುವಾಗ ಅಥವಾ ಮುಂಜಾನೆಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಆಟಗಳನ್ನು ಆಡುವಾಗ ಹದಿಹರೆಯದವರಲ್ಲಿ ಅಪಾರ ಪ್ರಮಾಣದ ಕಾಫಿ ಕುಡಿಯುವುದು ಸಾಮಾನ್ಯ. ಅತಿಯಾಗಿ ಕುಡಿಯುವ ಕೆಫೀನ್ ಪಾನೀಯಗಳು ಹೃದಯ ಸ್ನಾಯುಗಳನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸುವ ಮೂಲಕ ಈ ವಯಸ್ಸಿನವರಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರಮಾಣದ ಹೃದಯಾಘಾತದೊಂದಿಗೆ ಪರಸ್ಪರ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ ಎಂದು ತೋರಿಸಲಾಗಿದೆ.

ತೂಕ ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ: ಕಾಫಿಯು ಹಸಿವನ್ನು ನಿವಾರಿಸುವ ಖ್ಯಾತಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಇದು ಜನರು ಬಳಸುವ ತಂತ್ರವಾಗಿದ್ದರೂ, ವಾಸ್ತವವು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ವಿಭಿನ್ನವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಕೆಫೀನ್ ನಮ್ಮ ರಕ್ತದಲ್ಲಿನ ಸಕ್ಕರೆ ಪ್ರಮಾಣವು ತೀವ್ರವಾಗಿ ಏರಿಳಿತಗೊಳ್ಳಲು ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು, ಇದು ಸಕ್ಕರೆ ಕಡುಬಯಕೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು. ಇವುಗಳು ಹೊಡೆದಾಗ, ನಾವು ತಿಂಡಿ ಮಾಡಲು ಸಿಹಿ ಮತ್ತು ಕೊಬ್ಬಿನ ಯಾವುದನ್ನಾದರೂ ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ, ಇದು ಉದ್ದೇಶಿತ ಪರಿಣಾಮಕ್ಕೆ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿರುತ್ತದೆ.

ಹೊಟ್ಟೆ ಹುಣ್ಣು: ನೀವು ಪ್ರತಿದಿನ 2 ಕಪ್ ಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಕಾಫಿ ಕುಡಿಯುತ್ತಿದ್ದರೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಹೊಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ತೀವ್ರವಾದ ನೋವು ಅನುಭವಿಸುತ್ತಿದ್ದರೆ ಆದರೆ “ಏಕೆ” ಎಂಬ ಕಾರಣವನ್ನು ತಿಳಿದಿಲ್ಲದಿದ್ದರೆ, ಅದು ಹಾನಿಗೊಳಗಾದ ಕಾಫಿಯಿಂದಾಗಿ ಹೊಟ್ಟೆಯ ಹುಣ್ಣುಗಳ ಆಕ್ರಮಣವಾಗಿರಬಹುದು. ಕೆಲವು ವಾರಗಳವರೆಗೆ ಕಾಫಿಯನ್ನು ತ್ಯಜಿಸಿ ಮತ್ತು ಸುಧಾರಣೆ ಇದೆಯೇ ಎಂದು ನೋಡಿ.

ತಲೆನೋವು ಮತ್ತು ಭ್ರಮೆಗಳು: ನಮ್ಮ ದೇಹದಲ್ಲಿ ಕೆಫೀನ್ ನಿರಂತರವಾಗಿ ಇರುವುದು ನಿಮ್ಮ ಹೃದಯ ಬಡಿತವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಕೇಂದ್ರ ನರಮಂಡಲವನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸುತ್ತದೆ. ನಿರ್ಜಲೀಕರಣದ ಜೊತೆಗೆ ಈ ಪರಿಣಾಮವು ನಿರಂತರ ತಲೆನೋವು ಉಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ಹೆಚ್ಚಿದ ಅಡ್ರಿನಾಲಿನ್ ಮಟ್ಟ ಮತ್ತು ಕೆಫೀನ್ ಮಿತಿಮೀರಿದ ಪ್ರಮಾಣವು ರಾತ್ರಿಯಲ್ಲಿ ನಿದ್ದೆ ಮಾಡುವಾಗ ಭ್ರಮೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಕಂಗೆಡಿಸಬಹುದು.

ಆತಂಕವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ: ಕಾಫಿ ವಾಸ್ತವವಾಗಿ ಆತಂಕವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುವುದಿಲ್ಲ ಆದರೆ ಅದು ಉಲ್ಬಣಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ನೀವು ಈಗಾಗಲೇ ಆತಂಕದಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದರೆ ಅಥವಾ ನೀವು ಆಗಾಗ್ಗೆ ಚಿಂತೆ ಮಾಡುವ ವ್ಯಕ್ತಿಯೆಂದು ಭಾವಿಸಿದರೆ, ನಿಮ್ಮ ಕಾಫಿ ಸೇವನೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ಆ ಭಾವನೆಯನ್ನು ನಿವಾರಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ನೀವು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳಬಹುದು.

ಇದು ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮಕ್ಕೆ ಹೆಚ್ಚು ಸುಕ್ಕುಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸಬಹುದು: ನಿಮ್ಮ ದೇಹವು ಉತ್ಪಾದಿಸುವ ಕಾಲಜನ್ ಪ್ರಮಾಣವನ್ನು ಕೆಫೀನ್ ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಕಂಡುಬಂದಿದೆ. ಇದು ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮದ ಸ್ಥಿತಿಸ್ಥಾಪಕತ್ವವನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಅಗತ್ಯವಾದ ಪ್ರಮುಖ ಅಂಶವಾಗಿದೆ. ನೀವು ವಯಸ್ಸಾದಂತೆ ಮತ್ತು ಕೆಫೀನ್ ಸೇವನೆಯನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸುವುದರಿಂದ, ನೀವು ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಶಕ್ತಿಯ ವಿಪರೀತತೆಯನ್ನು ಪಡೆಯಬಹುದು ಆದರೆ ನಿಮ್ಮ ದೇಹದಾದ್ಯಂತ ಹೆಚ್ಚು ಸುಕ್ಕುಗಳನ್ನು ಬೆಳೆಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತೀರಿ.

This post was created with our nice and easy submission form. Create your post!

What do you think?

Written by Nischala

ನಿಮ್ಮದೊಂದು ಉತ್ತರ

ನಿಮ್ಮ ಮಿಂಚಂಚೆ ವಿಳಾಸ ಎಲ್ಲೂ ಪ್ರಕಟವಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಅತ್ಯಗತ್ಯ ವಿವರಗಳನ್ನು * ಎಂದು ಗುರುತಿಸಲಾಗಿದೆ

ನೇರಳೆ ಹಣ್ಣಿನ 10 ಅದ್ಭುತ ಸೌಂದರ್ಯ ಮತ್ತು ಆರೋಗ್ಯ ಪ್ರಯೋಜನಗಳು

ಜಾಕ್‌ಫ್ರೂಟ್‌ನ ಆರೋಗ್ಯ ಪ್ರಯೋಜನಗಳು: ಅದಕ್ಕಾಗಿಯೇ ನೀವು ಇದನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಆಹಾರಕ್ರಮದಲ್ಲಿ ಸೇರಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ