in

ಈ ಸರಳ ಮನೆಮದ್ದುಗಳು ನಿಮ್ಮ ಮಾನ್ಸೂನ್ ಆರೋಗ್ಯದ ತೊಂದರೆಗಳನ್ನು ನಿವಾರಿಸುತ್ತವೆ

ಮಾನ್ಸೂನ್ ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ವರ್ಷದ ಅತ್ಯಂತ ಸುಂದರವಾದ ಋತುವಾಗಿದೆ. ಮಾನ್ಸೂನ್ ಹವಾಮಾನವು ಉಲ್ಲಾಸಕರವಾಗಿದ್ದರೆ, ಅದರೊಂದಿಗೆ ಮಳೆಯು ಹಲವಾರು ರೋಗಗಳು ಮತ್ತು ಸೋಂಕುಗಳನ್ನು ತರುತ್ತದೆ. ವೈರಸ್‌ಗಳು, ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾಗಳು ಮತ್ತು ಇತರ ಸೋಂಕುಗಳಿಗೆ ಒಡ್ಡಿಕೊಳ್ಳುವ ಅಪಾಯವು ಮಳೆಗಾಲದಲ್ಲಿ ಇತರ ಋತುಗಳಿಗಿಂತ ಎರಡು ಪಟ್ಟು ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗುತ್ತದೆ. ಬಿಸಿ ಮತ್ತು ಆರ್ದ್ರ ವಾತಾವರಣವು ಹಾನಿಕಾರಕ ಸೂಕ್ಷ್ಮಾಣುಜೀವಿಗಳು ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಹೊಂದಲು ಮತ್ತು ಹರಡಲು ಸೂಕ್ತವಾದ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ. ಅತ್ಯಂತ ಸಾಮಾನ್ಯವಾದ ಮಾನ್ಸೂನ್ ಕಾಯಿಲೆಗಳು ನಾಲ್ಕು ಪ್ರಮುಖ ಮಾಧ್ಯಮಗಳ ಮೂಲಕ ಹರಡುತ್ತವೆ: ಸೊಳ್ಳೆಗಳು, ನೀರು, ಗಾಳಿ ಮತ್ತು ಕಲುಷಿತ ಆಹಾರ. ಮಳೆಯು ನೆಗಡಿಯಿಂದ ಹಿಡಿದು ಡೆಂಗ್ಯೂ, ಮಲೇರಿಯಾ, ಚಿಕೂನ್‌ಗುನ್ಯಾ, ಕಾಲರಾ, ಟೈಫಾಯಿಡ್, ಹೆಪಟೈಟಿಸ್ ಮುಂತಾದ ಕಾಯಿಲೆಗಳವರೆಗೆ ವಿವಿಧ ಸೋಂಕುಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು. ನೀವು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಕುಟುಂಬವು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದಾದ ಮುನ್ನೆಚ್ಚರಿಕೆಗಳನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಸಹ ಸೂಕ್ತವಾಗಿದೆ. ಆರ್ದ್ರ ವಾತಾವರಣದಿಂದಾಗಿ, ಮಾನ್ಸೂನ್ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಚರ್ಮದ ಸೋಂಕುಗಳು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗುತ್ತವೆ. ಸಾಮಾನ್ಯ ಮಾನ್ಸೂನ್ ಕಾಯಿಲೆಗಳನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟಲು ಅಥವಾ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಕೆಲವು ಸಲಹೆಗಳು ಇಲ್ಲಿವೆ,

ತುಳಸಿ: ಜ್ವರವನ್ನು ತಗ್ಗಿಸಲು ತುಳಸಿ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ಸಸ್ಯವಾಗಿದೆ. ಇದರ ಗುಣಪಡಿಸುವ ಗುಣಗಳು ಜ್ವರವನ್ನು ಶೀಘ್ರವಾಗಿ ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಸುಮಾರು 20 ತುಳಸಿ ಎಲೆಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಅವುಗಳನ್ನು ಕುದಿಸಿ, ಈಗ 1 ಟೀಸ್ಪೂನ್ ಪುಡಿಮಾಡಿದ ಶುಂಠಿಯನ್ನು ತುಳಸಿ ನೀರಿನಲ್ಲಿ ಸೇರಿಸಿ ಮತ್ತು ದ್ರಾವಣವು ಅರ್ಧದಷ್ಟು ಕಡಿಮೆಯಾಗುವವರೆಗೆ ಕುದಿಸಿ. ಸ್ವಲ್ಪ ಜೇನುತುಪ್ಪವನ್ನು ಸೇರಿಸಿ ಮತ್ತು ಈ ಚಹಾವನ್ನು ದಿನಕ್ಕೆ ಎರಡು ಅಥವಾ ಮೂರು ಬಾರಿ ಮೂರು ದಿನಗಳವರೆಗೆ ಕುಡಿಯಿರಿ.

ಶುಂಠಿ: ಕೆಮ್ಮು, ನೆಗಡಿ ಮತ್ತು ನೋಯುತ್ತಿರುವ ಗಂಟಲಿಗೆ ಶುಂಠಿ ಬೇರು ಮತ್ತೊಂದು ಜಾನಪದ ಪರಿಹಾರವಾಗಿದೆ. ಇದನ್ನು ಕೆಮ್ಮಿನ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗಾಗಿ ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಔಷಧದಲ್ಲಿ ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಸ್ಪಷ್ಟವಾದ ಮೂಗಿನ ವಿಸರ್ಜನೆ, ತಲೆನೋವು, ಕುತ್ತಿಗೆ ಮತ್ತು ಭುಜದ ನೋವು ಮತ್ತು ಶೀತಗಳಿಗೆ ಸಹ ಇದು ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಭಾರತದ ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಔಷಧವಾದ ಆಯುರ್ವೇದದಲ್ಲಿ ಶುಂಠಿಯನ್ನು ಕೆಮ್ಮು ಮತ್ತು ಶೀತಗಳಿಗೆ ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಬಿಸಿ ಶುಂಠಿ ಚಹಾವು ಶೀತದ ಲಕ್ಷಣಗಳು ಮತ್ತು ನೋಯುತ್ತಿರುವ ಗಂಟಲಿಗೆ ಜನಪ್ರಿಯ ಮನೆಮದ್ದು. ಜೇನುತುಪ್ಪ ಮತ್ತು ನಿಂಬೆಯನ್ನು ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಸೇರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಆಹಾರದಲ್ಲಿ ಶುಂಠಿಯ ಸಾಮಾನ್ಯ ಪ್ರಮಾಣ ವಿರಳವಾಗಿ ಅಡ್ಡಪರಿಣಾಮಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗಿದ್ದರೂ, ಅತಿಯಾದ ಪ್ರಮಾಣವು ಎದೆಯುರಿ ಮತ್ತು ಅಜೀರ್ಣಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು. ತಾಜಾ ಶುಂಠಿ ಬೇರಿನ ಸಣ್ಣ ತುಂಡನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಅದನ್ನು ತೆಳುವಾದ ಹೋಳುಗಳಾಗಿ ಕತ್ತರಿಸಿ. ಅವುಗಳನ್ನು ಒಂದು ಕಪ್ ನೀರಿನಲ್ಲಿ ಹಾಕಿ ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯ ಕುದಿಸಿ. ರುಚಿಗೆ ನಿಮ್ಮ ಶುಂಠಿ ಚಹಾಕ್ಕೆ ಸ್ವಲ್ಪ ಜೇನುತುಪ್ಪ ಸೇರಿಸಿ ಮತ್ತು ದಿನಕ್ಕೆ ಮೂರು ಅಥವಾ ನಾಲ್ಕು ಬಾರಿ ಕುಡಿಯಿರಿ.

ಅರಿಶಿನ, ಹಾಲು ಮತ್ತು ತುಪ್ಪ: ಅರಿಶಿನ ಕೊಡುಗೆಗಳ ಅನಂತ ಆರೋಗ್ಯ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ಈಗಾಗಲೇ ನಮ್ಮ ಹಿರಿಯರು ಪಟ್ಟಿ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಇದನ್ನು ನಮ್ಮ ಮನೆಗಳಲ್ಲಿ ಅಡುಗೆ ಘಟಕಾಂಶವಾಗಿಯೂ ಬಳಸಲಾಗಿದ್ದರೂ, ಅರಿಶಿನ ಉರಿಯೂತ ಮತ್ತು ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾ ವಿರೋಧಿ ಗುಣಗಳು ಶೀತವನ್ನು ತೊಡೆದುಹಾಕಲು ನಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ತುಪ್ಪದೊಂದಿಗೆ ಹಾಲಿನಲ್ಲಿ ಕುದಿಸಿದಾಗ ಅರಿಶಿನ ಶೀತ ಮತ್ತು ಜ್ವರ ರೋಗಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ನಿವಾರಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಗರಿಷ್ಠ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಲು ನಿದ್ರೆಗೆ ಮುನ್ನ ರಾತ್ರಿಯಲ್ಲಿ ಇದನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದು ಉತ್ತಮ.

ಜೇನುತುಪ್ಪ: ಜೇನುತುಪ್ಪವು ಅನೇಕ ಸಂಸ್ಕೃತಿಗಳಲ್ಲಿ ಕೆಮ್ಮು ಮತ್ತು ಶೀತಗಳಿಗೆ ಜನಪ್ರಿಯ ಮನೆಮದ್ದು. ಮಕ್ಕಳ ಕೆಮ್ಮನ್ನು ಶಾಂತಗೊಳಿಸಲು ಮತ್ತು ಉತ್ತಮವಾಗಿ ನಿದ್ರೆ ಮಾಡಲು ಜೇನುತುಪ್ಪವು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಕಿರಿಕಿರಿಯುಂಟುಮಾಡಿದ ಗಂಟಲಿಗೆ ಲೇಪನ ಮತ್ತು ಹಿತಗೊಳಿಸುವ ಮೂಲಕ ಜೇನುತುಪ್ಪವು ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಸಂಶೋಧಕರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಇದು ಉತ್ಕರ್ಷಣ ನಿರೋಧಕ ಮತ್ತು ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾ ವಿರೋಧಿ ಪರಿಣಾಮಗಳನ್ನು ಬೀರುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಂಬಲಾಗಿದೆ. ಬೆಚ್ಚಗಿನ ನೀರಿನಿಂದ ಜೇನುತುಪ್ಪವನ್ನು ಕುಡಿಯುವುದರಿಂದ ಅನೇಕ ಆರೋಗ್ಯ ಪ್ರಯೋಜನಗಳಿವೆ. ಇದು ಕೆಮ್ಮಿಗೆ ಪರಿಹಾರ ನೀಡುತ್ತದೆ. ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ಜೇನುತುಪ್ಪದೊಂದಿಗೆ ಬೆಚ್ಚಗಿನ ನಿಂಬೆ ನೀರನ್ನು ಕುಡಿಯುವುದು ನೋಯುತ್ತಿರುವ ಗಂಟಲನ್ನು ಶಮನಗೊಳಿಸಲು ಉತ್ತಮ ಪರಿಹಾರವಾಗಿದೆ.

ಬೆಳ್ಳುಳ್ಳಿ: ಬೆಳ್ಳುಳ್ಳಿ ಅನೇಕ ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾ ವಿರೋಧಿ ಗುಣಗಳಿಂದ ಕೂಡಿದೆ. ಬೆಳ್ಳುಳ್ಳಿಯ ಬೆಚ್ಚಗಿನ ಸ್ವಭಾವವು ಬೆವರುವಿಕೆಯನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸುವ ಮೂಲಕ ಹೆಚ್ಚಿನ ಜ್ವರವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. 1 ಬೆಳ್ಳುಳ್ಳಿ ಎಸಳನ್ನು ಪುಡಿಮಾಡಿ 1 ಕಪ್ ಬಿಸಿ ನೀರಿಗೆ ಸೇರಿಸಿ.ಈ ದ್ರಾವಣವನ್ನು 10 ನಿಮಿಷಗಳ ಕಾಲ ಹಾಗೆಯೆ ಬಿಡಿ, ತದನಂತರ ಸೋಸಿ  ಕುಡಿಯಿರಿ. ಉತ್ತಮ ಫಲಿತಾಂಶಕ್ಕಾಗಿ ಇದನ್ನು ದಿನಕ್ಕೆ ಎರಡು ಬಾರಿ ಕುಡಿಯಿರಿ. ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಉಸಿರಾಟದ ತೊಂದರೆಗಳನ್ನು ಗುಣಪಡಿಸಲು, ಬೇಯಿಸಿದ ಬೆಳ್ಳುಳ್ಳಿಯನ್ನು ಸೇವಿಸುವುದು ಒಳ್ಳೆಯದು. ಗಲಗ್ರಂಥಿಯ ಉರಿಯೂತಕ್ಕೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಲು, ಹಿಸುಕಿದ ಬೆಳ್ಳುಳ್ಳಿಯನ್ನು ವಿನೆಗರ್ ನೊಂದಿಗೆ ಬೆರೆಸಿ ನಂತರ ಅದರೊಂದಿಗೆ ಗಾರ್ಗ್ಲಿಂಗ್ ಮಾಡುವುದು ಉತ್ತಮ ಫಲಿತಾಂಶವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.

ಕೊತ್ತಂಬರಿ ಚಹಾ: ಕೊತ್ತಂಬರಿಯಲ್ಲಿ ವಿಟಮಿನ್ ಮತ್ತು ಫೈಟೊನ್ಯೂಟ್ರಿಯೆಂಟ್ಸ್ ಸಮೃದ್ಧವಾಗಿದೆ. ನಿಮ್ಮ ರೋಗನಿರೋಧಕ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಇದು ನೈಸರ್ಗಿಕ ಮೂಲವಾಗಿದೆ. ಸ್ರವಿಸುವ ಮೂಗಿನಂತಹ ವೈರಲ್ ಜ್ವರದ ಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ನಿವಾರಿಸಲು ಕೊತ್ತಂಬರಿ ಚಹಾ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಕೊತ್ತಂಬರಿ ಚಹಾ ತಯಾರಿಸಲು ಕೊತ್ತಂಬರಿ ಬೀಜವನ್ನು ನೀರಿನಲ್ಲಿ ಕುದಿಸಿ ಸ್ವಲ್ಪ ಹಾಲು ಮತ್ತು ಜೇನುತುಪ್ಪ ಸೇರಿಸಿ. ಒಮ್ಮೆ ತಣ್ಣಗಾದ ನಂತರ ಕುಡಿಯಿರಿ. ನಿಮ್ಮ ವೈರಲ್ ಲಕ್ಷಣಗಳು ಕಡಿಮೆಯಾಗುವವರೆಗೆ ಕೊತ್ತಂಬರಿ ಚಹಾವನ್ನು ದಿನಕ್ಕೆ ಎರಡು ಬಾರಿಯಾದರೂ ಕುಡಿಯಲು ಸೂಚಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

ದಾಲ್ಚಿನ್ನಿ: ಈ ಮಸಾಲೆ ಅನೇಕ ಆರೋಗ್ಯ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಮತ್ತು ಅವುಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದು ಶೀತ ಮತ್ತು ಕೆಮ್ಮಿಗೆ ಪರಿಹಾರವಾಗಿದೆ. ಇದು ನೆಗಡಿಯಿಂದ ಪರಿಹಾರವನ್ನು ನೀಡುವುದಲ್ಲದೆ ನೋಯುತ್ತಿರುವ ಗಂಟಲಿಗೆ ಅದ್ಭುತವಾಗಿದೆ. ದಾಲ್ಚಿನ್ನಿ ಆಂಟಿವೈರಲ್ ಗುಣವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಎಂದು ತಿಳಿದುಬಂದಿದೆ. ನೆಗಡಿಯನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುವ ವೈರಸ್ ವಿರುದ್ಧ ಹೋರಾಡಲು ಇದು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಇದು ನೋಯುತ್ತಿರುವ ಗಂಟಲಿನಿಂದ ಪರಿಹಾರ ನೀಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಉರಿಯೂತದ ಗುಣಗಳನ್ನು ಸಹ ಹೊಂದಿದೆ. ನಿಮ್ಮ ನಿತ್ಯದ ಕಪ್ ಕಪ್ಪು ಚಹಾ ಮಾಡಿ. ಇದಕ್ಕೆ ಒಂದು ಪಿಂಚ್ ದಾಲ್ಚಿನ್ನಿ ಪುಡಿ ಸೇರಿಸಿ. ಇದನ್ನು ದಿನಕ್ಕೆ 2-3 ಬಾರಿ ಕುಡಿಯಿರಿ.

ನಿಂಬೆ: ಉಪ್ಪು ನೀರು ಮತ್ತು ಜೇನುತುಪ್ಪದಂತೆಯೇ, ನಿಂಬೆಹಣ್ಣು ನೋಯುತ್ತಿರುವ ಗಂಟಲಿಗೆ ಅದ್ಭುತವಾಗಿದೆ ಏಕೆಂದರೆ ಅವು ನೋವು ನಿವಾರಣೆಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ನಿಂಬೆಹಣ್ಣುಗಳು ವಿಟಮಿನ್ ಸಿ ಯಿಂದ ತುಂಬಿರುತ್ತವೆ. ಇದು ರೋಗ ನಿರೋಧಕ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಸೋಂಕಿನ ವಿರುದ್ಧ ಹೋರಾಡಲು ಹೆಚ್ಚಿನ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ಒಂದು ಟೀಸ್ಪೂನ್ ನಿಂಬೆ ರಸವನ್ನು ಒಂದು ಲೋಟ ಬೆಚ್ಚಗಿನ ನೀರಿನಲ್ಲಿ ಬೆರೆಸಿ ತ್ವರಿತ ಪರಿಹಾರಕ್ಕಾಗಿ ಕುಡಿಯಿರಿ.

ಕರಿಮೆಣಸು ಮತ್ತು ಶುಂಠಿ ಚಹಾ: ವೈರಲ್ ಜ್ವರದ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗಾಗಿ, ಕರಿಮೆಣಸು ಮತ್ತು ಶುಂಠಿ ಚಹಾವನ್ನು ಸೇವಿಸಬಹುದು. ಕರಿಮೆಣಸು ವಿಷವನ್ನು ಹೊರಹಾಕಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ಶುಂಠಿಯ ಉರಿಯೂತದ ಮತ್ತು ನೋವು ನಿವಾರಕ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳು ವೈರಲ್ ರೋಗಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಸರಾಗಗೊಳಿಸುವಲ್ಲಿ ಸೂಕ್ತವಾಗಿವೆ. ಕರಿಮೆಣಸು ಚಹಾ ತಯಾರಿಸಲು ಸರಳವಾಗಿದೆ. ನೀವು ಮೊದಲು ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಶುಂಠಿ ಚಹಾವನ್ನು ತಯಾರಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ. ಇದಕ್ಕಾಗಿ ನೀರು, ಹಾಲು ಮತ್ತು  ಕತ್ತರಿಸಿದ ಶುಂಠಿಯನ್ನು ಸೇರಿಸಿ ಕುದಿಸಿ. ಕೆಲವು ನಿಮಿಷಗಳ ನಂತರ, ಸ್ವಲ್ಪ  ಚಹಾ ಎಲೆಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸಿ. ಅಂತಿಮವಾಗಿ, ಆ ಶುಂಠಿ ಚಹಾದಲ್ಲಿ ಒಂದು ಚಿಟಿಕೆ ಕರಿಮೆಣಸು ಹಾಕಿ, ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ವೈರಲ್ ಜ್ವರದ ವಿರುದ್ಧ ಹೋರಾಡಲು ನಿಮ್ಮ ಆರೋಗ್ಯಕರ ಚಹಾ ಸಿದ್ಧವಾಗಿದೆ.

ಬೇವಿನ ಚಹಾ: ಬೇವಿನ ಎಲೆಗಳು ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾ ವಿರೋಧಿ ಗುಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಡೆಂಗ್ಯೂ ಜ್ವರವನ್ನು ಗುಣಪಡಿಸಲು ಬಳಸಬಹುದು. ನಿಮ್ಮ ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಅಥವಾ ಡೆಂಗ್ಯೂನಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿರುವ ಇತರ ಕುಟುಂಬ ಸದಸ್ಯರಿಗೆ  ಇದು ರೋಗ ನಿರೋಧಕ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ರಕ್ತದ ಪ್ಲೇಟ್‌ಲೆಟ್ ಮತ್ತು ಬಿಳಿ ರಕ್ತ ಕಣಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ. ಉತ್ತಮ ರುಚಿಗಾಗಿ ನೀವು ಇದಕ್ಕೆ ಸ್ವಲ್ಪ ಜೇನುತುಪ್ಪವನ್ನು ಸೇರಿಸಬಹುದು.

ಬೆಚ್ಚಗಿರಿ:  ಶೀತವು ನಿಮ್ಮ ರೋಗ ನಿರೋಧಕ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ದುರ್ಬಲಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ. ನೀವು ಮಳೆಯಲ್ಲಿ ಒದ್ದೆಯಾದಾಗ ಮತ್ತು ದೀರ್ಘಕಾಲ ಹಾಗೆಯೇ ಇರುವಾಗ, ನಿಮ್ಮ ದೇಹದ ಉಷ್ಣತೆಯು ಇಳಿಯುತ್ತದೆ. ಇದರಿಂದಾಗಿ ನೀವು ಶೀತವನ್ನು ಹಿಡಿಯುವ ಸಾಧ್ಯತೆ ಹೆಚ್ಚು. ನೀವು ಒದ್ದೆಯಾಗಿದ್ದರೆ, ನಿಮ್ಮ ಬಟ್ಟೆಗಳನ್ನು ಆದಷ್ಟು ಬೇಗ ಬದಲಾಯಿಸಲು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ. ಹೊರಗೆ ಮಳೆ ಬೀಳುತ್ತಿರುವಾಗ  ಫ್ಯಾನ್‌ನ ವೇಗವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಿ ಅಥವಾ ಜಾಕೆಟ್ ಧರಿಸಿ. ಬೆಚ್ಚಗಿರಲು ನೀವು ಕ್ಯಾಪ್ ಧರಿಸಬಹುದು ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮ ತಲೆಗೆ ಶಾಲ್ ಹೊದಿಸಬಹುದು.

ಚೆನ್ನಾಗಿ ತಿನ್ನಿ: ನಿಮ್ಮ ರೋಗ ನಿರೋಧಕ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಆರೋಗ್ಯವಾಗಿಡಲು, ನೀವು ಸಮತೋಲಿತ ಆಹಾರದಿಂದ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಪೋಷಿಸಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು. ಸಾಕಷ್ಟು ಪ್ರೋಟೀನ್ಗಳು, ಕಾರ್ಬೋಹೈಡ್ರೇಟ್ಗಳು ಮತ್ತು ಕೊಬ್ಬುಗಳು, ಹಾಗೆಯೇ ಜೀವಸತ್ವಗಳು ಮತ್ತು ಖನಿಜಗಳು ಸಿಗುವುದನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ. ನಿಮಗೆ ಬೇಕಾದ ಎಲ್ಲಾ ಪೋಷಕಾಂಶಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸಲು ದಾಲ್, ತರಕಾರಿಗಳು ಮತ್ತು / ಅಥವಾ ಕೋಳಿ ಅಥವಾ ಮೀನುಗಳೊಂದಿಗೆ ಅಕ್ಕಿ ಅಥವಾ ಚಪಾತಿಯನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಊಟ ಸಾಕು. ನಿಮ್ಮನ್ನು ಬೆಚ್ಚಗಿಡಲು ನಿಮ್ಮ ಊಟದೊಂದಿಗೆ ಬಿಸಿ ಸೂಪ್  ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಪೋಷಣೆಗೆ ಸಲಾಡ್ ಸೇವಿಸಬಹುದು.

ಮಳೆಗಾಲದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ. ಬಿಸಿ ಸೂಪ್, ಹುದುಗಿಸಿದ ಆಹಾರಗಳು, ಒಣಗಿದ ಹಣ್ಣುಗಳು  ಮತ್ತು ಎಲೆಗಳ ಹಸಿರು ಸಸ್ಯಾಹಾರಿಗಳಂತಹ ರೋಗನಿರೋಧಕ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವ ಆಹಾರವನ್ನು ನೀವೇ ತಯಾರಿಸಿ. ವಿವಿಧ ಮುಂಗಾರು ಕಾಯಿಲೆಗಳನ್ನು ದೂರವಿಡಲು ಈ ಮುನ್ನೆಚ್ಚರಿಕೆ ವಿಧಾನಗಳು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತವೆ ಎಂದು ನಾವು ಭಾವಿಸುತ್ತೇವೆ. ಹೇಗಾದರೂ, ಈ ಮಾನ್ಸೂನ್ ಸಂಬಂಧಿತ ಯಾವುದೇ ಕಾಯಿಲೆಗಳ ಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ನೀವು ಅನುಭವಿಸಿದರೆ, ನಿಮ್ಮ ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ಕಾಪಾಡಲು ನೀವು ತಕ್ಷಣ ವೈದ್ಯರನ್ನು ಭೇಟಿ ಮಾಡಬೇಕು.

This post was created with our nice and easy submission form. Create your post!

What do you think?

Written by Nischala

ನಿಮ್ಮದೊಂದು ಉತ್ತರ

ನಿಮ್ಮ ಮಿಂಚಂಚೆ ವಿಳಾಸ ಎಲ್ಲೂ ಪ್ರಕಟವಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಅತ್ಯಗತ್ಯ ವಿವರಗಳನ್ನು * ಎಂದು ಗುರುತಿಸಲಾಗಿದೆ

ಮಳೆಗಾಲದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಕೂದಲು ಉದುರುವಿಕೆ ಮತ್ತು ಬೆಳವಣಿಗೆಗೆ ಬೇಕಾದ ಆರೈಯ್ಕೆಯನ್ನು ಮನೆಯಲ್ಲೇ ಮಾಡಬಹುದು

ಸುಕ್ಕುಗಳನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಬಯಸುವಿರಾ? ನೀವು ಅದನ್ನು ನೈಸರ್ಗಿಕವಾಗಿ ಹೇಗೆ ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಬಹುದು ಎಂಬುದು ಇಲ್ಲಿದೆ