in

ಈ ಮಳೆಗಾಲದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮದ ಬಗ್ಗೆ ಕಾಳಜಿ ವಹಿಸುವುದು ಹೇಗೆ

ಮಳೆಗಾಲವು ಒಂದು ಋತುವಾಗಿದ್ದು ಅದು ಉಲ್ಬಣಗೊಳ್ಳುವ ಶಾಖದಿಂದ ಬಿಡುವು ನೀಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಸಂತೋಷವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ಅದೇ ಋತುವಿನಲ್ಲಿ ರೋಗಗಳು, ಚರ್ಮ ಮತ್ತು ಕೂದಲಿಗೆ ಅಪಾಯವಿದೆ. ಹೇಗಾದರೂ, ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮವನ್ನು ಹೊಳೆಯುವ ಮತ್ತು ಆರೋಗ್ಯಕರವಾಗಿಡಲು ನಿಮ್ಮ ಕಡೆಯಿಂದ ಸ್ವಲ್ಪ ಪ್ರಯತ್ನ ಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.

ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರೂ ತಮ್ಮ ದಿನಚರಿಯ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ವಿವಿಧ ರೀತಿಯ ಉತ್ಪನ್ನಗಳನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸುತ್ತಿರುವುದರಿಂದ ಚರ್ಮದ ಆರೈಕೆ ದಿನಚರಿ ಇತ್ತೀಚಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಅಗತ್ಯವಾಗಿದೆ. ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮದ ಬಗ್ಗೆ ಕಾಳಜಿ ವಹಿಸುವುದು ನಿಮ್ಮ ದೇಹದ ಯಾವುದೇ ಭಾಗವನ್ನು ನೋಡಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಎಷ್ಟು ಮುಖ್ಯ, ಮತ್ತು ಈ ಸಮಸ್ಯೆಗೆ ಅಂಗಡಿಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರಮಾಣದ ಉತ್ಪನ್ನಗಳು ಲಭ್ಯವಿದೆ. ಆದರೆ, ಸರಿಯಾದ ಉತ್ಪನ್ನಗಳನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಲು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ತ್ವಚೆಯ ದಿನಚರಿಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲು, ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮದ ಪ್ರಕಾರ, ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮವನ್ನು ರಕ್ಷಿಸುವ ಮೂಲ ಹಂತಗಳು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮಕ್ಕೆ ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಅಂಶಗಳನ್ನು ನೀವು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಬೇಕು.

ಮಳೆಗಾಲವು ಸುದೀರ್ಘ ಮಳೆ ಬೀಳಬಹುದು, ಆದರೆ ಇದು ಹೆಚ್ಚಿನ ಆರ್ದ್ರತೆಯ ಮಟ್ಟವನ್ನು ತರುತ್ತದೆ. ಅದು ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮದ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ದುಃಸ್ವಪ್ನವಾಗಬಹುದು. ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಈಗಾಗಲೇ ಎಣ್ಣೆಯುಕ್ತ ಮತ್ತು ಮೊಡವೆ ಪೀಡಿತ ಚರ್ಮವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವವರಿಗೆ. ಬದಲಾಗುತ್ತಿರುವ ಋತುಗಳಿಗೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ತ್ವಚೆ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುವುದು ಮುಖ್ಯ. ಮಳೆಗಾಲದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿದ ತೇವಾಂಶದಿಂದಾಗಿ, ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮವು ತೇವಾಂಶವನ್ನು ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ಆದ್ದರಿಂದ, ಈ ಮಳೆಗಾಲದಲ್ಲಿ ನೀವು ಸರಿಯಾದ ಚರ್ಮದ ರಕ್ಷಣೆಯ ದಿನಚರಿಯನ್ನು ಅನುಸರಿಸುವುದು ಮುಖ್ಯ.

ಮಳೆಗಾಲದಲ್ಲಿ, ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮವನ್ನು ಯಾವಾಗಲೂ ತೇವದಿಂದ ದೂರವಿಡಬೇಕು ಎಂದು ನೀವು ತಿಳಿದಿರಬೇಕು. ಒದ್ದೆಯಾದ ಚರ್ಮವು ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮಕ್ಕೆ ಸೂಕ್ಷ್ಮಜೀವಿಗಳು ಅಂಟಿಕೊಳ್ಳಲು ಮತ್ತು ಶಿಲೀಂಧ್ರಗಳಿಗೆ ಅನುಕೂಲಕರ ಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸುತ್ತದೆ. ಇದು ಕಿರಿಕಿರಿ ಮತ್ತು ದದ್ದುಗಳಿಂದ ಹಿಡಿದು ರಿಂಗ್‌ವರ್ಮ್ ವರೆಗಿನ ಎಲ್ಲಾ ರೀತಿಯ ಚರ್ಮದ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು. ಈ ಮಾನ್ಸೂನ್‌ನಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮದ ಮೇಲೆ ಧೂಳಿನ ಕಣಗಳು ಸುಲಭವಾಗಿ ನೆಲೆಗೊಳ್ಳುವುದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮದ ಬಗ್ಗೆ ಕಾಳಜಿ ವಹಿಸಲು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮವನ್ನು ಆರೋಗ್ಯಕರವಾಗಿಡಲು ಕೆಲವು ಸಲಹೆಗಳು ಇಲ್ಲಿವೆ:

ನಿಮ್ಮ ಮುಖವನ್ನು ಪ್ರತಿದಿನ ತೊಳೆಯಿರಿ: ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮದ ರಂಧ್ರಗಳು ಮಳೆಗಾಲದಲ್ಲಿ ಕೊಳಕು ಮತ್ತು ಮಾಲಿನ್ಯಕಾರಕಗಳಿಂದ ಮುಚ್ಚಿಹೋಗುತ್ತವೆ. ಇದರಿಂದಾಗಿ ಗುಳ್ಳೆಗಳು ಮತ್ತು ದದ್ದುಗಳು ಹರಡುತ್ತವೆ. ಆದ್ದರಿಂದ, ಈ ಸ್ಫೋಟಗಳನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಲು ದಿನಕ್ಕೆ ಎರಡು ಮೂರು ಬಾರಿ ನಿಮ್ಮ ಮುಖವನ್ನು ತೊಳೆಯುವುದು ಕಡ್ಡಾಯವಾಗಿದೆ. ರಂಧ್ರಗಳನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛವಾಗಿಡಲು ನೀವು ಶುಷ್ಕ ಚರ್ಮವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ ಟೋನರ್‌ ಅನ್ನು ಸಹ ಬಳಸಬಹುದು. ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮವನ್ನು ಸಾರ್ವಕಾಲಿಕವಾಗಿ ತೇವವಾಗಿಡಲು ಹೆಚ್ಚಿನ ಬಾರಿ ಸೋಪ್ ಫ್ರೀ ಕ್ಲೆನ್ಸರ್ ಮತ್ತು ಉತ್ತಮ ಸ್ಕ್ರಬ್ ಅನ್ನು ಬಳಸುತ್ತಾರೆ. ಹೆಚ್ಚಿನ ಆರ್ದ್ರತೆಯು ನಿಮ್ಮ ರಂಧ್ರಗಳನ್ನು ತೆರೆದುಕೊಳ್ಳುವುದರಿಂದ ಆಲ್ಕೋಹಾಲ್ ಮುಕ್ತ ಟೋನರನ್ನು ಸೂಚಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ (ಶುದ್ಧೀಕರಣದ ನಂತರ ಟೋನಿಂಗ್ ಅನ್ನು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಅನುಸರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ).

ಸಾಕಷ್ಟು ನೀರು ಕುಡಿಯಿರಿ: ವರ್ಷದುದ್ದಕ್ಕೂ ಪ್ರಜ್ವಲಿಸುವ ಹೈಡ್ರೀಕರಿಸಿದ ಮತ್ತು ಪೂರ್ಣವಾದ ಚರ್ಮಕ್ಕೆ ಇದು ಶಾಶ್ವತ ರಹಸ್ಯವಾಗಿದೆ. ಚರ್ಮದ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ದೂರವಿರಿಸಲು ನೀವು ದಿನಕ್ಕೆ ಕನಿಷ್ಠ 8 ಗ್ಲಾಸ್ ನೀರನ್ನು ಕುಡಿಯಬೇಕು. ನೀರು ಜಲಸಂಚಯನದ ಒಂದು ಅಂಶವನ್ನು ಸೇರಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮದ ಸಾರಭೂತ ತೈಲಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ. ವಿಷವನ್ನು ಹೊರಹಾಕುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮವು ಎಂದಿನಂತೆ ತಾಜಾ ಮತ್ತು ಅದ್ಭುತ ಭಾವನೆಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ಉತ್ತಮ ಪ್ರಮಾಣದ ನೀರನ್ನು ಕುಡಿಯಿರಿ.

ಮಾಯಿಶ್ಚರೈಸರ್: ಶುಷ್ಕ ಚರ್ಮ ಹೊಂದಿರುವವರಿಗೆ, ಮಾಯಿಶ್ಚರೈಸರ್ ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ. ಎಣ್ಣೆಯುಕ್ತ ಚರ್ಮ ಹೊಂದಿರುವವರಿಗೆ, ಅತಿಯಾದ ತೇವಾಂಶವು ಚರ್ಮವನ್ನು ಹದಗೆಡಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅತಿಯಾದ ಬೆವರುವಿಕೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು. ಕ್ರೀಮ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಲೋಷನ್‌ಗಳನ್ನು ಬಳಸುವಾಗ ನೀವು ಸರಿಯಾದ ಪ್ರಮಾಣದ ತೇವಾಂಶವನ್ನು ಬಳಸುತ್ತೀರಾ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ. ಮಳೆಗಾಲದಲ್ಲಿ, ಗಾಳಿಯು ಆರ್ದ್ರವಾಗಿರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅತಿಯಾದ ತೇವಾಂಶವು ನಿಮ್ಮ ದೇಹದ ವಿರುದ್ಧ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಮೇಕಪ್ ಮಾಡುವುದನ್ನು ಮಿತಗೊಳಿಸಿ: ಮೇಕಪ್ ಮಳೆಗಾಲದಲ್ಲಿ ಧರಿಸುವುದನ್ನು ನೀವು ಪರಿಗಣಿಸಬೇಕಾದ ಕೊನೆಯ ವಿಷಯವಾಗಿರಬೇಕು. ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬ ಮಹಿಳೆ ತನ್ನದೇ ಆದ ವಿಶೇಷ ಮತ್ತು ವಿಶಿಷ್ಟ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಸುಂದರವಾಗಿದ್ದಾಳೆ ಎಂದು ನಾವು ನಂಬುತ್ತೇವೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ಯಾವುದೇ ಸೋಂಕನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಲು ತುಟಿ ಹೊಳಪು ಮತ್ತು ತಿಳಿ ಕನಿಷ್ಠ ಪೌಡರ್ ಧರಿಸಿ. ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾ ಮತ್ತು ಸೂಕ್ಷ್ಮಾಣುಜೀವಿಗಳು ಪೂರ್ಣ ಕ್ರಿಯೆಯಲ್ಲಿರಲು ಮತ್ತು ಹಲವಾರು ಗಂಭೀರ ಚರ್ಮದ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗಲು ಮಳೆ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಸಮಯ.

ಸನ್‌ಸ್ಕ್ರೀನ್ ಅನ್ನು ಬಳಸಿ: ಮಾಯಿಶ್ಚರೈಸರ್ನಂತೆಯೇ, ಸನ್‌ಸ್ಕ್ರೀನ್ ಒಂದು ಉತ್ಪನ್ನವಾಗಿದ್ದು, ಇದರ ಪ್ರಯೋಜನಗಳು ಬೇಸಿಗೆಯೊಂದಿಗೆ ಕಟ್ಟುನಿಟ್ಟಾಗಿ ಸಂಬಂಧ ಹೊಂದಿವೆ. ಮಳೆಗಾಲದಲ್ಲಿ, ಸೂರ್ಯನ ಕಿರಣಗಳು ಕಠಿಣವಾಗಿ ಕಾಣಿಸದಿದ್ದರೂ, ಅದು ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮವನ್ನು ಹಾನಿಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ಸನ್‌ಸ್ಕ್ರೀನ್ ಅನ್ನು ಅನ್ವಯಿಸುವುದರಿಂದ ನೀವು ತಪ್ಪಿಸಿಕೊಳ್ಳಬಾರದು. ಈ ಋತುವಿನಲ್ಲಿ ಬ್ಲೀಚಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಫೇಶಿಯಲ್‌ಗಳನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಿ, ಏಕೆಂದರೆ ಬ್ಲೀಚಿಂಗ್ ನಿಮ್ಮ ಮುಖಕ್ಕೆ ಹೆಚ್ಚು ಹಾನಿ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮವನ್ನು ಒರಟಾಗಿ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಮಾಡಿದ ಫೇಸ್ ಪ್ಯಾಕ್‌ಗಳನ್ನು ಬಳಸಿ: ಅಂತಿಮ ಹೊಳೆಯುವ ಮತ್ತು ಆರೋಗ್ಯಕರವಾಗಿ ಕಾಣುವ ಚರ್ಮಕ್ಕಾಗಿ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ತಯಾರಿಸಿದ ನೈಸರ್ಗಿಕ ಮುಖದ ಪ್ಯಾಕ್‌ಗಳ ಬಳಕೆ ಮಾಡಿ. ಜೇನುತುಪ್ಪ, ನಿಂಬೆ ರಸ, ಮೊಸರು ಮತ್ತು ಪಪ್ಪಾಯಿಯಂತಹ ಪದಾರ್ಥಗಳನ್ನು ಬಳಸಿ. ನಿಮ್ಮ ಅದ್ಭುತವಾದ ಆರ್ಧ್ರಕ ಚರ್ಮಕ್ಕಾಗಿ ಸದಾ ಈ ಪ್ಯಾಕ್‌ಗಳನ್ನು ಬಳಸಿ.

ಹಸಿರು ತರಕಾರಿಗಳನ್ನು ಸೇವಿಸಿ: ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮವು ಅದರ ಮೇಲೆ ನೀವು ಅನ್ವಯಿಸುವ ಸೌಂದರ್ಯವರ್ಧಕ ಉತ್ಪನ್ನಗಳ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೆ ನೀವು ತಿನ್ನುವುದನ್ನೂ ಸಹ ಪ್ರತಿಬಿಂಬಿಸುತ್ತದೆ. ಎಣ್ಣೆಯುಕ್ತ ಮತ್ತು ಜಂಕ್ ಉತ್ಪನ್ನಗಳನ್ನು ತಿನ್ನುವುದು ಚರ್ಮದ ಮೇಲೆ ತಮ್ಮ ಗುರುತು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ಅವುಗಳಿಂದ ದೂರವಿರಿ ಮತ್ತು ಹಸಿರು ತರಕಾರಿಗಳಿಂದ ಅವುಗಳನ್ನು ದೂರವಿಡಿ. ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮವು ಅನಿವಾರ್ಯವಾಗಿ ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ.

ನಿಮ್ಮ ತುಟಿಗಳನ್ನು ನೋಡಿಕೊಳ್ಳಿ: ಮಳೆಗಾಲದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮವು ಹೆಚ್ಚಿದ ಆರ್ದ್ರತೆಗೆ ಒಡ್ಡಿಕೊಳ್ಳುವುದರಿಂದ, ಇದು ತೇವಾಂಶವನ್ನು ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಎಸ್ಜಿಮ್ಯಾಟಿಕ್ ಆಗಿ ಪರಿಣಮಿಸುತ್ತದೆ. ಅದೇ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ, ಹವಾಮಾನವು ನಿಮ್ಮ ತುಟಿಗಳ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ. ಶುಷ್ಕ ಮತ್ತು ಒಡೆದ ತುಟಿಗಳನ್ನು ತೊಡೆದುಹಾಕಲು, ನಿಮ್ಮ ತುಟಿಗಳನ್ನು ಸುಗಮವಾಗಿಡಲು ಸ್ಕ್ರಬ್ ಅನ್ನು ಬಳಸಿ.

ಆರೋಗ್ಯಕರ ಚರ್ಮಕ್ಕಾಗಿ ಈ ಮೇಲಿನ ಎಲ್ಲಾ ಸಲಹೆಗಳನ್ನು ಬಳಸಿ. “ಹ್ಯಾಪಿ ಮಾನ್ಸೂನ್”.

This post was created with our nice and easy submission form. Create your post!

What do you think?

Written by Nischala

ನಿಮ್ಮದೊಂದು ಉತ್ತರ

ನಿಮ್ಮ ಮಿಂಚೆ ವಿಳಾಸ ಎಲ್ಲೂ ಪ್ರಕಟವಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಅತ್ಯಗತ್ಯ ವಿವರಗಳನ್ನು * ಎಂದು ಗುರುತಿಸಲಾಗಿದೆ

ನಿಮ್ಮ ಹಲ್ಲುಗಳನ್ನು ನೈಸರ್ಗಿಕವಾಗಿ ಬಿಳುಪುಗೊಳಿಸುವ ಸರಳ ಮನೆಮದ್ದು

ಮಳೆಗಾಲದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಕೂದಲು ಉದುರುವಿಕೆ ಮತ್ತು ಬೆಳವಣಿಗೆಗೆ ಬೇಕಾದ ಆರೈಯ್ಕೆಯನ್ನು ಮನೆಯಲ್ಲೇ ಮಾಡಬಹುದು