in ,

ಆರೋಗ್ಯಕರ ಆಹಾರ ಪದ್ಧತಿ ಕ್ಷೇಮವನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು

ಉತ್ತಮ ಪೌಷ್ಠಿಕಾಂಶವು ಆರೋಗ್ಯಕರ ಜೀವನದ ಕೀಲಿಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ. ಸಮತೋಲಿತ ಆಹಾರವನ್ನು ಇಟ್ಟುಕೊಂಡು ನಿಮ್ಮ ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಬಹುದು. ಜೀವಸತ್ವಗಳು ಮತ್ತು ಖನಿಜಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಆಹಾರವನ್ನು ನೀವು ಸೇವಿಸಬೇಕು. ಇದರಲ್ಲಿ ಹಣ್ಣುಗಳು, ತರಕಾರಿಗಳು, ಧಾನ್ಯಗಳು, ಡೈರಿ ಮತ್ತು ಪ್ರೋಟೀನ್‌ನ ಮೂಲವಿದೆ. ಆರೋಗ್ಯಕರವಲ್ಲದ ಮತ್ತು ಅಸುರಕ್ಷಿತ ಆಹಾರವನ್ನು ಸೇವಿಸುವುದರಿಂದ ಉಂಟಾಗುವ ಕಾಯಿಲೆಗಳಿಂದ ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತ ಜನರು ಪ್ರತಿದಿನ ಗಂಭೀರವಾದ ಪರಿಣಾಮಕ್ಕೆ ಒಳಗಾಗುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಆಹಾರದಿಂದ ಹರಡುವ ರೋಗಗಳನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟಲು ಮತ್ತು ನಿಯಂತ್ರಿಸಲು ನಾವು ಉತ್ತಮ ಆಹಾರ ಪದ್ಧತಿಗಳಿಗೆ ಸರಿಯಾದ ಒತ್ತು ನೀಡಬೇಕಾಗಿದೆ. ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ಅಥವಾ ವಿಷಕಾರಿ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಆಹಾರವನ್ನು ತಿನ್ನುವುದರಿಂದ ಆಹಾರದಿಂದ ಹರಡುವ ರೋಗಗಳು ಉಂಟಾಗುತ್ತವೆ. ನಾವು ಸೇವಿಸುವ ಆಹಾರವು ಸೂಕ್ಷ್ಮಜೀವಿಗಳು ಮತ್ತು ರಾಸಾಯನಿಕಗಳಂತಹ ಮಾಲಿನ್ಯಕಾರಕಗಳಿಂದ ಮುಕ್ತವಾಗಿರಬೇಕು.

ಆರೋಗ್ಯಕರ ಆಹಾರವನ್ನು ಸೇವಿಸುವುದು ಕಟ್ಟುನಿಟ್ಟಾದ ಮಿತಿಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಅಲ್ಲ, ಅವಾಸ್ತವಿಕವಾಗಿ ತೆಳ್ಳಗೆ ಇರುವುದು ಅಥವಾ ನೀವು ಇಷ್ಟಪಡುವ ಆಹಾರವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುವುದು ಎಂದಲ್ಲ. ಬದಲಿಗೆ ನಿಮ್ಮ ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ಸುಧಾರಿಸುವುದು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಮನಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ವೃದ್ಧಿಸುತ್ತದೆ. ಆರೋಗ್ಯಕರ ಆಹಾರವು ಹೆಚ್ಚು ಸಂಕೀರ್ಣವಾಗಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ. ಸತ್ಯವೆಂದರೆ ಕೆಲವು ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಆಹಾರಗಳು ಅಥವಾ ಪೋಷಕಾಂಶಗಳು ಮನಸ್ಥಿತಿಯ ಮೇಲೆ ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿ ಪರಿಣಾಮವನ್ನು ಬೀರುತ್ತವೆ. ಸಾಧ್ಯವಾದಾಗಲೆಲ್ಲಾ ನೈಜ ಆಹಾರದೊಂದಿಗೆ ಬದಲಿಸುವುದು ಆರೋಗ್ಯಕರ ಆಹಾರದ ಮೂಲಾಧಾರವಾಗಿದೆ. ಆರೋಗ್ಯಕರ, ಸಮತೋಲಿತ ಆಹಾರವನ್ನು ಸೇವಿಸುವುದು ನಿಮ್ಮ ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ಕಾಪಾಡಲು ನೀವು ಮಾಡಬಹುದಾದ ಪ್ರಮುಖ ಕೆಲಸಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ. ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ಆರೋಗ್ಯಕರ ಆಹಾರವನ್ನು ಸೇವಿಸುವುದು ಮತ್ತು ದೈಹಿಕವಾಗಿ ಸಕ್ರಿಯರಾಗಿರುವಂತಹ ನಿಮ್ಮ ಜೀವನ ಆಯ್ಕೆಗಳು ಮತ್ತು ಅಭ್ಯಾಸಗಳ ಮೂಲಕ 80% ರಷ್ಟು ಅಕಾಲಿಕ ಹೃದಯ ಕಾಯಿಲೆ ಮತ್ತು ಪಾರ್ಶ್ವವಾಯು ತಡೆಯಬಹುದು.

ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಮಯ, ಆರೋಗ್ಯ ಗುರಿಗಳು ನಮ್ಮ ಆಹಾರ ಪದ್ಧತಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿವೆ. ನಮ್ಮ ದೇಹದಲ್ಲಿನ ಬೊಜ್ಜನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳಲು ನಾವು ಬಯಸಿದಾಗ, ನಾವು ತಿನ್ನುವ ವಿಧಾನವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಬೇಕು. ನಮ್ಮ ಆರೋಗ್ಯ ಗುರಿಗಳನ್ನು ಸಾಧಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ 5 ಉತ್ತಮ ಆಹಾರ ಪದ್ಧತಿಗಳುನ್ನು ರೂಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು. ಆರೋಗ್ಯದ ವಿಷಯಕ್ಕೆ ಬಂದರೆ, ತೂಕ ಇಳಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದು, ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ವ್ಯಾಯಾಮ ಮಾಡುವುದು, ಆರೋಗ್ಯಕರವಾಗಿ ತಿನ್ನುವುದು ಅಥವಾ ಉತ್ತಮ ಆಹಾರ ಆಯ್ಕೆಗಳನ್ನು ಮಾಡುವಂತಹ ಫಿಟ್‌ನೆಸ್ ಮತ್ತು ಆಹಾರ ಗುರಿಗಳನ್ನು ನಾವು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಹೊಂದಿದ್ದೇವೆ. ತೂಕವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳಲು ತಿಂಗಳುಗಳು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ಆರೋಗ್ಯಕರವಾಗಿ ತಿನ್ನುವಾಗ ದೇಹದ ತೂಕವನ್ನು ಇನ್ನೂ ಬೇಗನೆ ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು.

ಸಾಕಷ್ಟು ತರಕಾರಿಗಳು ಮತ್ತು ಹಣ್ಣುಗಳನ್ನು ತಿನ್ನುವುದು: ಇದು ಪ್ರಮುಖ ಆಹಾರ ಪದ್ಧತಿಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ. ತರಕಾರಿಗಳು ಮತ್ತು ಹಣ್ಣುಗಳು ಪೋಷಕಾಂಶಗಳಿಂದ ತುಂಬಿರುತ್ತವೆ (ಉತ್ಕರ್ಷಣ ನಿರೋಧಕಗಳು, ಜೀವಸತ್ವಗಳು, ಖನಿಜಗಳು ಮತ್ತು ನಾರು) ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚು ಸಮಯದವರೆಗೆ ಹೊಟ್ಟೆ ತುಂಬಿದ ಅನುಬವನ್ನು ನೀಡುವುದರ ಜೊತೆಗೆ ಆರೋಗ್ಯಕರ ತೂಕವನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಪ್ರತಿ ಊಟ ಮತ್ತು ಲಘು ಉಪಹಾರದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಅರ್ಧದಷ್ಟು ತಟ್ಟೆಯನ್ನು ತರಕಾರಿಗಳು ಮತ್ತು ಹಣ್ಣುಗಳೊಂದಿಗೆ ತುಂಬಿಸಿ.

ಧಾನ್ಯದ ಆಹಾರವನ್ನು ಆರಿಸುವುದು: ಧಾನ್ಯದ ಆಹಾರಗಳಲ್ಲಿ ಧಾನ್ಯದ ಬ್ರೆಡ್ ಮತ್ತು ಕಂದು ಅಥವಾ ಕಾಡು ಅಕ್ಕಿ, ಕ್ವಿನೋವಾ(ನವಣೆ), ಓಟ್ ಮೀಲ್ ಮತ್ತು ಬಾರ್ಲಿ ಸೇರಿವೆ. ಧಾನ್ಯದ ಆಹಾರಗಳಲ್ಲಿ ಫೈಬರ್, ಪ್ರೋಟೀನ್ ಮತ್ತು ಬಿ ವಿಟಮಿನ್ ಇದ್ದು ಆರೋಗ್ಯಕರವಾಗಿ ಮತ್ತು ಪೂರ್ಣವಾಗಿರಲು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಬಿಳಿ ಬ್ರೆಡ್ ಮತ್ತು ಪಾಸ್ತಾದಂತಹ ಸಂಸ್ಕರಿಸಿದ ಅಥವಾ ಸಂಸ್ಕರಿಸಿದ ಧಾನ್ಯಗಳ ಬದಲಿಗೆ ಧಾನ್ಯದ ಆಯ್ಕೆಗಳನ್ನು ಆರಿಸಿ. ನಿಮ್ಮ ತಟ್ಟೆಯ ಕಾಲು ಭಾಗವನ್ನು ಧಾನ್ಯದ ಆಹಾರಗಳೊಂದಿಗೆ ತುಂಬಿಸಿ.

ನಿಧಾನವಾಗಿ ಮತ್ತು ಮನಸ್ಸಿನಿಂದ ತಿನ್ನಿರಿ: ನಿಮ್ಮ ಮೆದುಳಿಗೆ ಹೊಟ್ಟೆ ತುಂಬಿದೆ ಎಂಬ ಸಂಕೇತಗಳನ್ನು ಕಳುಹಿಸಲು ಸುಮಾರು 20 ನಿಮಿಷಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ನಿಧಾನವಾಗಿ ತಿನ್ನುವುದರಿಂದ ನಾವು ಏನು ತಿನ್ನುತ್ತಿದ್ದೇವೆ ಮತ್ತು ಎಷ್ಟು ತಿನ್ನುತ್ತಿದ್ದೇವೆ ಎಂದು ಗಮನ ಹರಿಸಲು ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಸಮಯ ಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ಇದರಿಂದ ನಮಗೆ ಬೇಕಾದಷ್ಟು ಊಟವನ್ನು ಮಾತ್ರ ಸೇವಿಸಿದಂತಾಗುತ್ತದೆ. ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಊಟದಿಂದ ವಿರಾಮ ದೊರೆಯುತ್ತದೆ.

ಸಕ್ಕರೆ ಮುಕ್ತ ಪಾನೀಯಗಳನ್ನು ನಿರಾಕರಿಸಿ: ಸಿಹಿಗೊಳಿಸಿದ ಐಸ್‌ಡ್ ಟೀ, ಸೋಡಾ, ಹಣ್ಣಿನ ರಸ, ಮತ್ತು ಇತರ ಪಾನೀಯಗಳು ಯಾವುದೇ ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿ ಪೋಷಕಾಂಶಗಳಿಲ್ಲದೆ ಕ್ಯಾಲೊರಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತವೆ. ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಸಕ್ಕರೆ ಅಥವಾ ತೂಕ ಹೆಚ್ಚಾಗದಂತೆ ನಿಮ್ಮ ಬಾಯಾರಿಕೆಯನ್ನು ಪೂರೈಸಲು ನೀರು, ಕಡಿಮೆ ಕೊಬ್ಬಿನ ಹಾಲು, ಸಿಹಿಗೊಳಿಸದ ಚಹಾ ಮತ್ತು ಸಕ್ಕರೆ ಮುಕ್ತ ಕಾಫಿ ಪಾನೀಯಗಳಿಗೆ ನಿಮನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ.

ಕ್ಯಾಲ್ಸಿಯಂ ಭರಿತ ಆಹಾರಗಳು: ಕೊಬ್ಬು ರಹಿತ ಮತ್ತು ಕಡಿಮೆ ಕೊಬ್ಬಿನ ಹಾಲಿನ ಜೊತೆಗೆ, ಸೇರಿಸಿದ ಸಕ್ಕರೆ ಇಲ್ಲದೆ ಕಡಿಮೆ ಕೊಬ್ಬು ಮತ್ತು ಕೊಬ್ಬು ರಹಿತ ಮೊಸರುಗಳನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಿ(ಯೋಗರ್ಟ್). ಇವುಗಳು ವಿವಿಧ ರುಚಿಗಳಲ್ಲಿ ಬರುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಬೇರೆ ಸಿಹಿಗಳ ಬದಲು  ಇದು ಉತ್ತಮ ಆಯ್ಕೆಯಾಗಿದೆ.

ಹಸಿರು ಎಲೆಗಳ ತರಕಾರಿಗಳನ್ನು ಆರಿಸಿ: ನಿಮ್ಮ ಆಹಾರದಲ್ಲಿ ಹಸಿರು ಎಲೆಗಳ ತರಕಾರಿಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸಿ. ಅವು ಪ್ರೋಟೀನ್, ಕಬ್ಬಿಣ, ಕ್ಯಾಲ್ಸಿಯಂ ಮತ್ತು ನಾರಿನ ಸಮೃದ್ಧ ಮೂಲವಾಗಿದೆ. ಹಸಿರು ಎಲೆಗಳ ತರಕಾರಿಗಳನ್ನು ತಯಾರಿಸುವುದು  ಸುಲಭ ಮತ್ತು ತುಂಬಾ ಹಸಿವನ್ನುಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ. ಪ್ರತಿ ಊಟಕ್ಕೂ ನಿಮ್ಮ ತಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಎಷ್ಟು ಸಾಧ್ಯವೋ ಅಷ್ಟು ಬಣ್ಣಗಳ ತರಕಾರಿ ಕಾಲು ಮತ್ತು ಹಣ್ಣುಗಳಿಂದ  ಸೇರಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ. ನೀವು ದಿನಕ್ಕೆ ಒಮ್ಮೆಯಾದರೂ ಎಲ್ಲಾ ಆರು ಬಗೆಯ ಅಭಿರುಚಿಗಳನ್ನು (ಸಿಹಿ, ಉಪ್ಪು, ಹುಳಿ, ಕಹಿ, ಕಟುವಾದ, ಸಂಕೋಚಕ) ಸೇರಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದಾದರೆ ಅದು ಸೂಕ್ತವಾಗಿರುತ್ತದೆ.

ನಿಮ್ಮ ಆಹಾರದಲ್ಲಿ ಸಾಕಷ್ಟು ಪ್ರೋಟೀನ್ಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸಿ: ದೇಹಕ್ಕೆ ಪ್ರೋಟೀನ್ಗಳು ಅತ್ಯಗತ್ಯ ಮತ್ತು ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಆಹಾರದಲ್ಲಿ ಸೇರಿಸಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು. ಕೋಸು, ಸೋಯಾಬೀನ್, ಮಸೂರ ದಾಲ್ ಮತ್ತು ಪಾಲಕ್ ಇವು ಕೆಲವು ಪ್ರೋಟೀನ್ ಭರಿತ ಆಹಾರಗಳಾಗಿವೆ. ಕಡಿಮೆ ಕೊಬ್ಬಿನ ಡೈರಿ ಉತ್ಪನ್ನಗಳು ಸಹ ಪ್ರೋಟೀನ್‌ಗಳ ಸಮೃದ್ಧ ಮೂಲವಾಗಿದೆ. ನಿಮ್ಮ ದೇಹವು ಪ್ರತಿದಿನ ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಪ್ರಮಾಣದ ಪ್ರೋಟೀನ್‌ಗಳನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತದೆ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ.

ಕಡಿಮೆ ಉಪ್ಪು ಸೇವಿಸಿ: ಹೆಚ್ಚು ಉಪ್ಪು ತಿನ್ನುವುದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ರಕ್ತದೊತ್ತಡ ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತದೆ. ಅಧಿಕ ರಕ್ತದೊತ್ತಡ ಇರುವವರಿಗೆ ಹೃದ್ರೋಗ ಬರುವ ಅಥವಾ ಪಾರ್ಶ್ವವಾಯು ಬರುವ ಸಾಧ್ಯತೆ ಹೆಚ್ಚು. ನಿಮ್ಮ ಆಹಾರಕ್ಕೆ ನೀವು ಉಪ್ಪು ಸೇರಿಸದಿದ್ದರೂ ಸಹ, ನೀವು ಇನ್ನೂ ಹೆಚ್ಚು ತಿನ್ನುತ್ತಿರಬಹುದು. ಕಡಿತಗೊಳಿಸಲು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಆಹಾರ ಲೇಬಲ್‌ಗಳನ್ನು ಬಳಸಿ. ಹೆಚ್ಚು ಉಪ್ಪಿರುವ ಆಹಾರದಿಂದ ದೂರವಿರಿ.

ಬೆಳಗಿನ ಉಪಾಹಾರವನ್ನು ಬಿಡಬೇಡಿ: ಕೆಲವು ಜನರು ಉಪಾಹಾರವನ್ನು ಬಿಟ್ಟುಬಿಡುತ್ತಾರೆ ಏಕೆಂದರೆ ಅದು ತೂಕ ಇಳಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅವರು ಭಾವಿಸುತ್ತಾರೆ. ಆದರೆ ಫೈಬರ್ ಅಧಿಕ ಮತ್ತು ಕಡಿಮೆ ಕೊಬ್ಬು, ಸಕ್ಕರೆ ಮತ್ತು ಉಪ್ಪು ಆರೋಗ್ಯಕರ ಉಪಹಾರವು ಸಮತೋಲಿತ ಆಹಾರದ ಭಾಗವಾಗಬಹುದು ಮತ್ತು ಉತ್ತಮ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕಾಗಿ ನಿಮಗೆ ಬೇಕಾದ ಪೋಷಕಾಂಶಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಪ್ರತಿದಿನ ಆರೋಗ್ಯಕರ ಉಪಹಾರವನ್ನು ಸೇವಿಸುವುದರಿಂದ ನಿಮಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಶಕ್ತಿ ಸಿಗುತ್ತದೆ, ನಿಮ್ಮ ತೂಕವನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಏಕಾಗ್ರತೆಯನ್ನು ಸುಧಾರಿಸುತ್ತದೆ. ಹಿಂದಿನ ರಾತ್ರಿ ನೀವು ಏನು ತಿನ್ನುತ್ತೀರಿ ಎಂದು ಯೋಜಿಸಿ ಮತ್ತು ಬೇಗನೆ ಮಲಗಿಕೊಳ್ಳಿ. ಕಾರ್ಬ್ಸ್, ಪ್ರೋಟೀನ್, ಕಡಿಮೆ ಕೊಬ್ಬಿನ ಹಾಲಿನ ಉತ್ಪನ್ನಗಳು ಮತ್ತು ಹಣ್ಣುಗಳು ಅಥವಾ ತರಕಾರಿಗಳನ್ನು ಬಳಸಿ ಊಟವನ್ನು ರಚಿಸಿ.

ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಅಡುಗೆ ಮಾಡಿ: ಮೂಲೆ ಬದಿಯ ಅಂಗಡಿಯಿಂದ ಪಿಜ್ಜಾವನ್ನುತರಿಸುವ ಬದಲು, ನಿಮ್ಮ ಅಡಿಗೆಮನೆಯನ್ನು ಬಳಸಿ  ಮತ್ತು ನೀವು ತಿನ್ನಲು ಯೋಜಿಸುತ್ತಿದ್ದ ಆ ಖಾದ್ಯವನ್ನು ಮನೆಯಲ್ಲೇ ಮಾಡಿ. ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಅಡುಗೆ ಮಾಡುವುದು ಉತ್ತಮವಾಗಿದ್ದು, ಅದು ನಿಮ್ಮ ಕುಟುಂಬದೊಂದಿಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಗುಣಮಟ್ಟದ ಸಮಯವನ್ನು ಕಳೆಯಲು ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ. ಕುಟುಂಬದ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರೂ ಆರೋಗ್ಯಕರ ಆಹಾರ ಪದ್ಧತಿಯನ್ನು ಅನುಸರಿಸುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ.

ಆರೋಗ್ಯಕರ ಆಹಾರವನ್ನು ಸೇವಿಸಲು, ನೀವು ಕೆಲವು ಬದಲಾವಣೆಗಳನ್ನು ಮಾಡಬೇಕಾಗಬಹುದು. ನಿಮ್ಮ ಆಹಾರ ಪದ್ಧತಿಯನ್ನು ಒಂದು ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಸ್ವಲ್ಪ ಬದಲಾಯಿಸಬಹುದು ಎಂಬುದನ್ನು ನೆನಪಿಡಿ. ಸಣ್ಣ ಬದಲಾವಣೆಗಳನ್ನು ಮಾಡುವುದರಿಂದ ಸುಲಭ ಮತ್ತು ಉತ್ತಮ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು.

This post was created with our nice and easy submission form. Create your post!

What do you think?

Written by Nischala

One Comment

Leave a Reply

  One Ping

  1. Pingback:

  ನಿಮ್ಮದೊಂದು ಉತ್ತರ

  ನಿಮ್ಮ ಮಿಂಚೆ ವಿಳಾಸ ಎಲ್ಲೂ ಪ್ರಕಟವಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಅತ್ಯಗತ್ಯ ವಿವರಗಳನ್ನು * ಎಂದು ಗುರುತಿಸಲಾಗಿದೆ

  ನೀರನ್ನು ಕುಡಿಯುವುದರಿಂದ ಸಿಗುವ ಆರೋಗ್ಯ ಲಾಭಗಳು

  ಬೆಂಗಳೂರಿನ ಸಾಂಸ್ಕೃತಿಕ ಇತಿಹಾಸ